Sao mà mang thai khó khăn với em nó khó khăn vậy. Hum 24 tuần em đi kt siêu âm vào buổi sáng thì chỉ số ối của em có 61mm. bác sỹ bảo em bị thiểu ối. dặn em về uống nhiều nước và nước dừa. Đến 25 tuần 2 ngày em siêu âm kt lại cũng vào buổi sáng thì đc 54mm. bác sỹ vẫn bảo thiểu ổi. Bác sỹ khuyên nên vào viện. em vào viện phụ sản hà nội thì nhờ ng quen trong đó. đi kt siêu âm 4D xem em bé có dị tật gì không thì ko phát hiện đc bất thường gì ở tuổi thai này. Xem đến tình trạng nước ối thì ghi là '' góc ối sâu nhất là 37 mm '' thì bác sỹ bảo chưa cần pải nhập viện. đi kt xem có pải rỉ ối không thì em ko pải rỉ ối. Nên bác sỹ bảo đi về và ko hẹn tái khám. Do lo lắng cho con đến buối tối hum thứ 6 tuần này em đi kt tại nhà bác sỹ Xuân Lan ở Văn Cao thì chỉ số nước ối của là bt. 4 góc ối của là 35+20+45+16 = 116 mm. Chị Liên siêu âm. Chị bảo nước ối bt. ko vẫn đề gì? mọi người giải thích hộ em xem như thế là như thế nào? em cũng ko rõ vì mang thai đầu nên em lo lắng. và chỉ số lượng ối như thế nào thì bt? góc ối sâu nhất là gì vậy các chị/ em đang tích cực uống nc. mong 1 tháng sau khám lại nhà bác Lan mọi thứ đều ổn định. Mọi người tư vấn giúp em. em cảm ơn các chị :(