Hôm nay mình đi khám thai, bác sĩ bảo lượng nước ối của mình giảm nhiều, từ 12 xuống còn 7, bụng gò nhiều, gần như cả ngày lúc nào mình cũng bị gò kèm theo đau bụng dưới, thỉnh thoảng còn thấy như có gì đó thúc thúc ở cửa mình, huhuhu. Bác sĩ có cho mình đặt thuốc, tiêm thuốc trợ phổi cho em bé và dặn 1 ngày uống 2 trái dừa với hy vọng sẽ kéo dài thêm được vài tuần nữa. Mà hiện tại 34 tuần con mình mới được 2,1kg thôi. Giờ mình lo quá không biết làm sao nữa. Con còn bé quá mà ra đời thì tội chết. Có mẹ nào biết ăn gì để con mau tăng kí không. Mình không ăn nhiều được, thương con ráng ăn nhưng ăn nhiều là bị ói ra. Cố gắng 1 ngày uống 2 ly sữa bầu, ăn thịt bò, ăn mía, uống nước dừa, ăn cơm ít ăn đồ ăn nhiều để con mau tăng kí nhưng 2 tuần mà con mình chỉ tăng được 400g thôi. Hồi 32,5 tuần em bé được có 1,7kg trong khi đúng chuẩn phải được 1,8kg cơ. Nếu bình thường như người khác mình cũng không quá lo lắng việc tăng kí của bé vì mình còn thời gian bồi bổ và mấy tuần cuối bé thường tăng nhanh. Nhưng giờ mình có nguy cơ sinh non, mình muốn bélớn lớn xíu để lỡ có sinh non bé cũng không còi quá. Huhuhu, các mẹ thông thái ơi, tư vấn giúp mình với làm sao cho con mau mau tăng kí đây. Tuần sau mình khám lại, mình sẽ cố gắng phấn đấu để bé tăng được 300g. 1 tuần mà tăng 400g hỏng biết có nổi không nữa:((:((:((