em kiếm mãi trên diễn đàn mà không thấy đề cập đến vấn đề này, có mẹ nào bị như em không vào đây chia sẻ với em với, tình hình là trước khi mang thai em đã hay bị táo bón rồi nhưng nó càng nặng hơn khi
mang thai
, mỗi lần đi rất khổ sở, có khi phải mua ống thụt mới giải quyết được, vừa đau vừa khổ, mà mang thai lại ko được dùng thuốc, mấy tháng đầu ra mua ống thụt người ta còn bán nhưng bây giờ thì cấm lun rồi không cho xài nữa, nhưng gặp tình thế bất khả kháng thì ko xài ko được, em cũng cố gắng ăn uống rồi, thêm chút rau, chút canh chút nước mà tình hình vẫn không cải thiện,cứ đà này em không biết phải làm sao, thai thì được 6 tháng rồi, còn 3 tháng nữa sinh, em sợ khi sinh xong vẫn bị mà lúc đó mới sinh xong còn đau thêm đau vì táo bón hay trĩ nữa chắc em chết mất, có ai bị như em có cách nào chữa giúp em với huhuhuhu cố gắng cài thiện ăn uống mà vẫn ko được, vào toilet rồi mà đi ko được chỉ có ngồi đó khóc vì ống thụt bây giờ cũng ko được xài, mà ko xài thì ko đi được, đau khổ như bị bệnh trĩ...
.:((:((:((