Các mẹ cũng biết là người mang thai nên "chất hỏa" cũng cao hơn người bình thường. Trong quá trình mang thai cũng không tránh khỏi những giây phút nóng nảy, không kềm chế được bản thân và trở nên "ghê gớm", khó tính ^^. Mình viết tiêu đề này để mong mọi người cùng nhìn lại những giây phút bốc hỏa của mình, để từ đó rút kinh nghiệm và vui vẻ, ôn hòa hơn. CŨng mong rằng đây chỉ là những phút nhất thời không kiềm chế được bản thân, còn lại phải cố gắng vì con yêu. Mẹ có vui vẻ, yêu đời thì con mới khỏe mạnh được :):)

Chuyện của mình như sau:

Hôm nay là T7, ở công ty ít việc nên mình tính trốn ra ngoài sắm cho mình 1 đôi giày mới (mấy đôi giày cũ toàn cao gót hông ^^). TỚi cửa hàng, mình chọn được 1 đôi vừa ý, mang êm chân, chỉ mỗi tội hơi rộng cái. Mình kêu 1 em bán hàng đứng gần đó, hỏi em có số nhỏ hơn không. Em nó trả lời chắc nụi là không mà không cần kiểm tra hay gì hết. Loay hoay 1 hồi, có một cô lớn tuổi có vẻ là bà chủ (hay là quản lý gì đó, đại loại vậy) ra tư vấn cho mình. Mình chỉ mẫu giày lúc nãy nói là em rất thích kiểu như vậy, nhưng ko có size nhỏ. CHị ấy nói là có, và kêu em bán hàng lúc nãy đi lấy cho mình (thế mà lúc nãy em kêu là không còn). Nhưng size nhỏ này mình mang lại chật quá.

Thế là mình đi tìm 1 đôi khác.

Đôi thứ 2 này có hai màu, màu lông chuột và màu đỏ bầm. Mình lấy chiếc lông chuột ra thử, nhỏ em mình chê nhìn già quá, thế là mình kêu em bán hàng ý lấy cho mình màu khác. Lần này, như lúc nãy, em cũng không cần tới xem mẫu, phán luôn 1 câu là "không có". Các mẹ có tưởng tượng nổi tâm trạng của mình lúc này không. CHiếc màu đỏ nằm kế bên chiếc này, em mới vừa xem xong mà em nó không cần đi kiểm tra hay xem có hàng không, lại phán ngay không cần suy nghĩ là "chỉ có mỗi màu này".

Lần này thì mình bực thực sự. Bán hàng thế này thì bán làm gì? Khách hỏi gì cũng không, không cần đi kiểm tra hàng gì cả. Mình la em ấy 1 tăng, em còn chống chế bảo còn màu khác nhưng mẫu cũng khác nhau, mình đi lại vị trí lúc nãy lấy chiếc màu đỏ xuống hỏi em đó khác nhau chỗ nào? Em cứng họng, nhưng gương mặt vẫn không tỏ vẻ biết lỗi.Tiếc là chị chủ lúc ấy đã đi đâu rùi, không thì mình đã phản ánh lại.

CUối cùng mình cũng lấy được đôi ưng ý, nhưng lòng vẫn còn rất bực thái độ phục vụ khách hàng, lười biếng quá. Đi đường nhỏ em mình bảo, con đó xui, gặp trúng bà bầu nóng tính. :)

Nhưng mình hỏi các bạn, nếu đặt tình huống là mình, các bạn có bực bội không?