Hiện tại mình đang mang bầu 24w, đi sa ở bsy Hưng - Vạn Bảo. Trước khi có bầu mình đã bị huyết áp thấp rồi, cũng thỉnh thoảng đang đứng bị say sẩm mặt mày rồi 1 lúc sau thì tự hết hoặc tự hết sau khi ăn đồ ngọt. Từ ngày có bầu thì có vẻ bị thường xuyên hơn, tụt huyết áp rồi ngất xỉu nữa các mẹ ạ....có mẹ bầu nào giống mình như thế này ko?...Đi siêu âm thì mình đã nói với bsy rồi nhưng bsy bảo là bình thường thôi,căn dặn nên ăn uống đầy đủ...tại mình bầu bì cũng k ăn đc mặc dù rất cố ăn. 24w mà mình chỉ lên 4-5kg, 23w sa thì e bé đc 489g, như thế có ok ko các mẹ?.. vì mình cũng xác định nhờ bsy hưng đỡ cho rồi nên từ đầu tới h chỉ theo 1m bsy này. tuần 26 bsy mới cho đi tiêm vác xin này nọ, chưa làm xét nghiệm j hết. Tuần trc khám sk theo cơ quan thì bsy sa cho cũng kêu e bé bt, ko vấn đề j, các chỉ tiêu là chuẩn rồi....

các mẹ cho mình lời khuyên với, ngoài thỉnh thoảng bị tụt huyết áp với ngất xỉu như thế thì bình thường mình thấy rất khỏe mạnh, làm việc vẫn còn nhanh nhẹn hơn so với các chị bầu ở cơ quan. Và sau khi bị say sẩm mặt mày, thường là tầm 1-2 phút thôi, thì sau đấy mình thấy vẫn khỏe, nhiều khi ở cơ quan chỉ ngồi 1 lúc là mình có thể làm việc tiếp đc, công việc văn phòng thì tương đối nhàn thôi, nên m ko thấy mệt lắm. Và theo các mẹ mình như thế này có nên đẻ thường ko?...mình k muốn đẻ mổ bời vì mọi ng nói đẻ mổ thì lâu lành lắm...cảm ơn các mẹ trc nhé

Một số bình luận có thể bạn thích

Mình cũng đang mang bầu đc 16 tuần, rất hay bị tụt huyết áp và bị khó thở. Đo huyết áp lúc nào cũng trong tình trạng bị thấp và nhịp tim đập nhanh kinh điển ( có lúc lên đến 97 nhip) Mình đi bắt mạch, anh thầy thuốc có nói do tạng người lạnh, nhiều tính hàn. nên hay chóng mặt, ù tai và tụt huyết áp. Anh thầy thuốc có khuyên mình nên tích cực pha mật ong uống với gừng nướng. Ngày uống tầm 2 cốc, tùy lúc nào mình cảm thấy uống được thì uống.

Mình cũng sợ béo nhưng cũng vẫn làm thử như anh ấy hướng dẫn. Thấy uống vào đỡ hẵn đi, không bị cảm giác buồn nôn và thấy người không bị mệt, khó thở nữa.

Các mẹ thử làm đi biết đâu lại hợp với bản thân. ah anh thầy thuốc còn nói nếu khi mang bầu mẹ hay uống mật ong thì sau này bé sơ sinh sẽ có một đường ruột tốt, ít bị bệnh về đường tiêu hóa

2 người cảm ơn

Từ trước tới giờ em rất khỏe mạnh và ít đau ốm, nhưng khi có bầu thì em bắt đầu có hiện tượng như các chị ạ

Chả là hôm em chưa đến ngày chậm kinh, đi siêu thị với chị gái, lúc đang ra thanh toàn thì thấy người nộn nạo và hoa mắt chóng mặt, em phải ngồi sụp xuồng giữa quầy thu ngân thì thấy đỡ hơn, nhưng bị mấy tay bảo về đuổi ra, khi đang bước ra thì mắt em không còn nhìn thấy gì hết, cứ lao linh tinh tìm chỗ để ngồi, mặt tái mét và mồ hôi toát ra lạnh gắt. Sau hôm đó vài ngày thì em thử 2V:p

Lần thứ 2 là khi em mang bầu đc 3 tháng, cũng vào siêu thị để mua quyển sách tặng cháu, được mấy phút bước vào đó thôi là em lại chao đảo, hoa mắt chóng mặt và toát mồ hôi rồi...

Mà khổ thân e là cả 2 lần đều không có người đỡ, lần đầu đi cùng chị gái nhưng chị phải nán lại để thanh toán đồ, khi ra thì mình cũng đã tỉnh. Lần 2 thì đi một mình, xong ra ngồi bệt ở vỉa hè ai đi qua cũng nhìn:(

Em cũng lo mình bị như vậy liệu có đẻ thường được không nữa:-S

Mình có tiền sử bị thấp huyết áp từ trước khi mang bầu rồi. Nhưng đến khi mang bầu, lần nào đi khám bs đo huyết áp cũng nói ở mức bình thường. Hình như có bầu huyết áp cũng tăng lên thì phải. Vậy nhưng mình thỉnh thoảng vẫn hay chóng mặt, hoa mắt, mặt tái mét muốn xỉu nhất là những khi hoạt động, đi lại nhiều. Mấy lần đi chợ mình xuýt ngất xỉu. Mình sợ đến lúc sinh không biết có làm sao không, mình nên sinh thường hay sinh mổ đây (mình muốn sinh thường hơn). Mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này cho mình lời khuyên nhé.

Các mẹ ơi, bị xỉu vậy thì nên sinh thường hay sinh mổ ạ. em bị xỉu mất 3 lần từ đợt mang bầu, nhưng chỉ mất mấy giây thôi là em lại bình thường được tuy người hơi mệt.

bản thân em thì muốn sinh thường lắm nhưng bác sĩ lại kêu phải sinh mổ vì sợ đang trong lúc chuyển dạ mà mình xỉu thì chít.hiccccc.có mẹ nào chia sẻ giúp em với. em sắp sinh rùi.còn 2 tuần nữa thui(theo dự kiến sinh)

mong tin mọi người

Mình lúc bầu cũng có hiện tượng như các mẹ, kể cả trước khi có bầu cũng thình thoảng bị nhưng khi bầu thì bị thường xuyên hơn, chỉ cần đứng lâu hoặc đi đến chổ đông người là bị. Mình thậm chí không nấu ăn đc. Ngoài ra mình còn nhịp tim nhanh (112 lần), Nhưng tập 1 mình vẫn sinh thường bình thường. Bây giờ bầu tập 2 cũng bị vậy nhưng mình cũng xác định sinh thường thôi. Để yên tâm các mẹ có thể tham khảo ý kiến bác sỹ xem sao.