Chào các mẹ thông thái. Hôm nay e lại mạn phép xây nhà mới vì chủ đề mang thai sau thai lưu các mẹ xây nhà cao quá rồi e không leo lên được. Các mẹ thông thái có kinh nghiệm chủ giúp em với. Em mới mang thai được 8 tuần nhưng lần đầu mang thai em bị lưu ở tuần thứ 6 do không có tim thai và phôi thai. Lần này có lại rồi nhưng em vẫn đang rất lo lắng. Vẫn khám và uống thuốc đều đặn, e đi siêu âm ở tuần thứ 7 thì đã có tim thai và phôi thai. Bác sỹ bảo phải kiêng đi lại nhất là leo cầu thang nhưng mà hàng ngày em vẫn phải leo lên leo xuống 4-5 lần và thỉnh thoảng vẫn phải đi đến trường cách nhà 5 km. Em không thấy trong người có biểu hiện gì lạ nhưng vẫn thấy lo lo. Có mẹ nào đã bị thai lưu lần đầu rồi lần sau có lại mà phải đi lại nhiều nhưng không ảnh hưởng gì không chỉ giúp e với. Chị bạn em làm ở bv phụ sản lúc nào cũng bảo không được đi lại nhiều nên em đang rất hoang mang. Ah còn một điều nữa là em mới mang thai nhưng cứ cách 1 tuần lại đi siêu âm 1 lần có thì có ảnh hưởng gì không các mẹ? :-S :-S :-S