Mình xin hỏi kinh nghiệm của các mẹ, mình mang thai đc 22 tuần đi khám phụ khoa vì thấy ngứa, xét nghiệm soi tươi thì kl là bị nấm, bs cho thuốc đặt 12 ngày, hết thuốc mình vẫn thấy ngứa khám lại thì xn hết nấm nhưng vẫn bị viêm. Bs cho thuốc đặt tiếp 14 ngày, trobg tg đặt thuốc mình k bị ngứa nhưng hết thuốc tầm 1 tuần mình đi khám lại thi kq xn vẫn vây, k nấm nhưng viêm, bs định k kê thuốc nưa nhưng mình bảo cháu rất ngứa nên bs lại cho thuốc đặt hơn 10 ngày gì đó, đến 33t mình đi khám chỗ bs Vũ ở pshn tbif bs bảo viêm lại cho thuốc đặt 15 ngày, mình dừng thuốc đc khoang 3 tuần thấy ngứa quá, tuần 38 khám thì bs bảo bị nấm, cho thuốc uống và đặt thêm 15 ngày, mình đang đạt thuốc đc mây ngày r, nhưng chẳng dám uống thuốc vì sợ snhr hưởng đến con, điều mà mình lo lắng là sau khi sinh con mà vẫn chưa khỏi nấm thì khổ lắm. Lúc đẻ xog sản dịch nhiu, đóng băng vs suốt thì nó lại nặng lên, k bit có mẹ nào có kn chia sẻ cho mình với, ( mình phải nói răng mình rất cod ý thức giữ vs và từ tuần 22 phát hiện bị nấm mình và ông xã k qhe nữa)