Chào các mẹ, e tìm mỏi mắt chẳng thấy topic nào có chủ đề na ná như chủ đề e nêu, nên mạn phép mở topic mới để các mẹ có cùng hoàn cảnh như e (vừa mang thai bé thứ 2, vừa phải chăm bé lớn) cùng chia sẻ kinh nghiệm để mẹ khỏe, con trong bụng lớn nhanh, con đang nuôi ngoan :)).

Con e được 12 tháng thì e phát hiện chậm kinh, có bầu đứa nữa. Vc e quyết định giữ lại để nuôi 2 bé cùng 1 thể. Nhưng e thấy chặng đường phía trước sao mà gian nan thế. E nghén kinh khủng, nôn ọe cả ngày, mệt rũ rượi, nhưng tối về vẫn phải chăm bé lớn. Nhiều đêm ôm con mà thương con quá, nó vẫn còn quá bé mà đã có em rồi, thương đứa đang mang trong bụng vì lần này chắc mẹ mệt mỏi, sẽ không thể ăn uống tốt được như lúc có bầu anh nó. Rốt cuộc chỉ tại người lớn bất cẩn nên khổ trẻ con thôi:(. Tuần đầu e có bầu, em lạc quan lắm, vì AQ, nghĩ rằng khổ trước sướng sau. Nhưng giờ, em thấy bi quan cực í. E ở cùng ông bà nội, nhưng bà hơi dở ương, rất quý cháu nhưng hay dỗi và nói xẵng với con dâu lắm, toàn dọa về quê thôi, dù e ngoan và rất biết đối nhân xử thế với bà. Bà mà về thật chắc e chít!:((

Mẹ nào có hoàn cảnh như e, hoặc đã trải qua giai đoạn như e, cho e lời khuyên và truyền cho e thêm sức mạnh với nhé. Các mẹ làm thế nào mà vẫn chăm được con lớn tốt, và con bé được khỏe mạnh? Em cảm ơn các mẹ nhiều!!!