Minh nghe noi khi mang thai không được ăn thịt thỏ hay thịt mèo. Có người nói ăn vào con sẽ bị sứt môi... có đúng không các bạn.

Một số bình luận có thể bạn thích

Mình đọc báo thấy người Trung Quốc họ kiêng ăn thịt thỏ lúc mang bầu, nhưng ko tìm được lời giải vì sao kiêng.

Còn thịt mèo thì chỉ thấy nên kiêng chơi với Mèo lúc mang thai thôi, chứ chưa thấy nói kiêng thịt mèo.

Tốt nhất để đỡ phải lăn tăn, các mẹ ko nên ăn hai món đó. Hì, sinh xong em bé rồi thì thèm cái gì ăn cái đó, vô tư.

Thịt thỏ và các loại thịt chó, thịt cá sấu, đều mang tính nóng, vì bổ mà. Khi mang thai bà bầu rất nóng nên ăn thêm những loại thịt nóng dễ gây mất ngủ, khí hư, táo bón … nên kiêng mẹ nó àh. Thường những người mới ốm dậy cần bổ sung chất thì khuyên nên ăn khoảng 3 lạng thịt thỏ thôi chứ cũng ko cho ăn nhiều. Người khỏe mạnh thì ko kiêng gì, chứ bà bầu, người già thì kiêng đó mẹ nó

hix. đây là lần đâu tiên mình nghe đến chuyện này đấy. nhưng mà cứ kiêng cho nó lành nhỉ. ngày trước mình mang bầu thì thâý nói không ăn thịt ếch vi con bị động kinh. không ăn thịt chó đen. vậy nên thịt chó vẫn cứ ăn đều đều. ( thịt chó đen thì không dám ăn thật ). hiiiiiiiiiiiii.

Uh, mình cũng chẳng kiêng gì, hồi mang thai mình chén luôn thịt chó, mèo, có sao đâu. Cái gì cũng ăn, miễn là chín và sạch là được, kiêng cữ mỗi vùng một kiểu hà, ko biết đâu mà tránh nữa.

Minh cung moi an thit Meo, thit Cho. Hoi BS rieng cua minh. Ong ay bao ko can pai kieng, nen cac me yen tam di nha.