Chào các Mẹ!

Em sinh năm 87, đây là lần đầu tiên em mang thai....vừa mừng vừa lo vì với cái tính vẫn còn ham chơi và vô lo nên em cũng chưa biết mình phải bắt đầu như thế nào. ...Hôm nay vào đây nhờ các mẹ đã có kinh nghiệm tư vấn nhiệt tình giúp em mấy vấn đề ạ:)

Sáng nay e thử QT thì thách 2 vạch rõ mồn một, kì kinh cuối cùng của em là ngày 11 tháng trước và đến hôm nay là ngày chậm kinh thứ 11 của em, vậy là thai của em đã được bao nhiêu tuần rồi hả các mẹ? em cũng chưa đi SA , mà thật sự muốn đi lắm nhưng ở HN này em chẳng biết có chỗ nào SA vừa tốt mà bs lại nhiệt tình cả, cũng mong các mẹ cho em vài địa chỉ để em thăm khám.

Em đang có hiện tượng nôn ọe vào mỗi sáng sớm và đau đầu nhẹ, cũng không thèm ăn bất cứ thứ gì cả, chỉ thấy ngán những gì có mỡ và thấy hơi phí với những món trước kia em thích ăn điên đảo mà giờ nhìn phát sợ:(( . Em đọc nhiều thông tin thấy nói bà bầu không nên ăn dứa và đu đủ xanh, mà mấy ngày trước khi chưa biết mình mang thai em đã lỡn oánh chén một số kha khá, đọc xong mà em hoảng quá:((....không biết em ăn như thế liệu em bé của em có sao không ạ? và cho em hỏi luôn là trong giao đoạn đầu của kì thai, mình nên ăn uống những gì là tốt nhất cho cả mẹ và bé, chế độ tập luyện, nghỉ ngơi thế nào là phù hợp? và còn chuyện này nữa hơi tế nhị nhưng em cũng thắc mắc lắm, đó là chuyện sinh hoạt của vc thì ta nên tiến hành thế nào hả các mẹ:Embarrassment:, chồng em là anh í không có kiềm chế được nhiều đâu ạ:Embarrassment:....nên làm thế nào để tốt nhất và an toàn nhất ?

Mong các mẹ cho em lời khuyên hữu ích nhất nhé ! Cảm ơn các Mẹ nhiều nhiều lắm....chúc các mẹ và bé yêu thật nhiều sức khỏe, luôn tràn trề năng lượng và hạnh phúc:x