Chào các mẹ yêu quý của Webtretho!

Em đọc tin trên này mãi, nay chật vật lắm mới đăng ký thành viên được. Vui quá!!! :D. Em đang mang thai tập 1. Hôm qua em và ox đi SA tại phòng khám đa khoa Thảo Ngọc ( cầu Diễn). Chỗ này mấy chị hàng xóm nhà em bảo SA chuẩn lắm. Có cô còn bảo là hồi cô ấy đi SA 12 t BS còn khoanh " ớt'' của bé cho xem cơ.

Nên hôm qua em cũng đi đến đó, giá cực rẻ các chị ạ. Có 160k mà SA 4D hẳn hoi. Em hỏi các chỗ khác thấy bảo là 280k thì phải.

Tiết kiệm là cần thiết phải ko các chị, các mẹ :D.

Phòng khám rất đông. Hôm qua em phải đợi 1 chút, khi em đc vào SA chị BS nhiệt tình lắm, chuyện trò cởi mở. Và em lần đầu được nhìn con đạp, nhìn con ngáp ,Khi con cười nữa . Hạnh phúc lắm các mẹ ạ. Đặc biệt là chị ấy nói (trộm vía) bé ko bị dị tật gì. Sau đó chị ấy di vào chỗ giữa hai chân. Hỏi em là " em có nhìn thấy gì ko?'' . Em thấy hình ảnh giống ' quả ớt' của em bé. Nên em bảo em có thấy.

Sau đó em bảo chị ấy là ' chị có chắc ko'.? Chị ấy bảo 60%.

SA gần xong em có nói chuyện với chị ấy bảo là e thì k quan trọng vì là bé đầu tiên, nhưng bà nội hay gọi ra hỏi gtinh bé. Chị ấy lại soi lại chỗ ấy. Bảo em là '' con trai rồi em ạ''. E chào chị ấy rồi ra về. Thấy cũng nâng nâng 1 chút.

Em muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm là liệu lần SA 12t của em hqua liệu có chính xác ko? và em có cơ sở để báo cho mẹ chồng ko? Em và bố cháu lại đặc biệt kết bé gái các mẹ ạ/ Em cảm ơn các mẹ .

Các mẹ cùng vào đây thảo luận nhé .