em bị buồng trứng đa nang. từ lúc bắt đầu hành kinh đã không đều đặn. người ta hàng tháng đều có, khổ sở không muốn có, còn em thì lo lắng vì không có.

cho đến năm nay 24 tuổi và chuẩn bị cưới, em vẫn lo vô cùng, sợ mình vô sinh, sợ mình khó có con.

. Bình thường em 2,3 tháng mới bị 1 lần. nhưng lần này 6,7 tháng rùi không có. em nghĩ mình lại chậm kinh rồi, đi khám bs nói đã kết luận buồng trứng đa nang thì thế là đúng rồi.Bao h muốn có con thì tới tiêm thuốc, theo dõi ngày trứng rụng, đủ cả.

đúng hơn tuần nay, em bị cương 2 đầu ti, và gần 1 tuần đau bụng dưới liên tục. ngày 5,6 lần. em chủ quan nghĩ chắc không phải có thai đâu. nên không mua que thử. vì trước đó xd tháng 10 này cưới,em bắt đầu đi tiêm phòng ung thư cổ tử cung, và viêm gan B. tất cả đều chỉ còn 1 mũi. và uống thuốc tẩy giun cách đây 5 ngày.

Nhưng vì đau quá em đi khám, thì siêu âm không thấy gì, do đau lưng nên còn chụp X quang. khám phụ khoa đầu ròi, bs nói cho em xét nghiệm nước tiểu cho chắc, thì mới biết em có thai. nhưng hiện chưa vào. hẹn 1 tuần nữa khám lại.

em rất lo lắng. không biết có ảnh hưởng gì nhiều không? các chị có kinh nghiệm gì thì chỉ giúp em với nhé. em cảm ơn ah