Chia sẻ chút kinh nghiệm với mẹ nó. Cu lớn nhà mình cũng lì ghê lắm, hơn 40 tuần mà chả có thấy dấu hiệu muốn ra, 40 tuần 5 ngày thì mẹ bị vỡ hết sạch cả ổi nhưng không đau bụng gì cả, nhưng phải nhập viện để truyền thuốc dục sinh, nằm khoảng 10 tiếng nhưng tử cung cũng không mở là bao nên bác sỹ quyết định mổ vì không có nước ối thì em bé sẽ dễ bị ngạt. Mổ xong có đau do tử cung co lại và đau do vết mổ, nhưng kinh nghiệm là 4 tiếng nhét một viên thuốc giảm đau vào hậu môn một lần thế là ngày thứ 2 mình đã ngồi lên, đứng dậy, đi lại, sinh hoạt bình thường không gặp trở ngại gì nhiều cả. Bé thứ 2 thì tất nhiên là bác sỹ khuyên mổ rồi, đã hẹn ngày 2/9, cũng là ngày dự sinh để vào viện mổ với hy vọng sau này cả nước sẽ kỷ niệm sinh nhật cho con mình, hihi, nhưng ngày 28 tháng 8 thì lại thấy lâm râm đau, thế là vào viện, cũng chờ khoảng 10 tiếng, tử cung cũng không mở là bao nên lại mổ tiếp. Lần này cũng với kinh nghiệm như lần trước nên cũng chỉ ngày thứ 2 sau khi mổ là mình đã có thể đi lại bình thường và cơ thể thì hoàn toàn khỏe mạnh. Mẹ nó cứ yên tâm nếu như vào trường hợp phải mổ nhé. Lần vừa rồi bé nhà mình sinh ở BV Đại học Y Dược TPHCM, ở đây chi phí cho ca mổ mình phải trả cũng khá cao rồi, thường thì không cần phong bì bác sỹ mổ nữa nhưng về sau mình nghe kể lại là mẹ mình có gửi bác sỹ 500k. Nói chung là tùy tâm mẹ nó à. Vài kinh nghiệm chia sẻ để mẹ nó an tâm chuẩn bị “lâm bồn” nhé. Relax nhé, sắp được gặp con yêu rồi. Chúc bạn mẹ tròn con vuông.