Nằm vùng thấy toàn các chị em nuôi con khéo, chăm con nhàn mà em thấy mình còn vụng về quá huhu. Nếu chăm con mà là một kì thi chắc em đúp lớp lâu rồi. Để em kể lại hành trình nhập môn bỉm sữa ngoài dự kiến cho các mẹ nghe.

Em với ông người yêu à quên ý là ông xã bây giờ cùng chung sở thích bar sàn "dẩy đầm" nên các mom đủ hiểu lần đầu gặp nhau ở đâu rồi đấy! Chuỗi ngày hẹn hò không khác gì chuỗi ngày checkin đủ thể loại bar pub ở Hà Nội luôn. Xong bụp cái 2 vạch, em thì khóc thút thít ôi thôi thế là hết ăn chơi còn ông kia thì cười hô hố như kiểu bẫy được con mồi béo (hay em bị bẫy thật hả các mẹ).

Làm mẹ lần đầu nên em lóng ngóng lắm! Nhất là màn thay tã thì việc đóng lệch tã, tràn bỉm là chuyện như cơm bữa luôn. Hôm rồi con ị đùn, vệ sinh xong xuôi mà vẫn thấy con khóc như ri, em ức chế quá khóc theo, ông chồng còn trêu bảo nín khóc đi mua iPhone 12 cho mà nước mắt vẫn tuôn như suối. May mà chị chồng em sang chơi cứu nguy. Bà í thay bỉm cho con rồi chỉ cho em chỗ hằn đỏ bên mép đùi khiến con khó chịu. Xong bà ý gọi luôn shop ruột ship ngay bịch tã Moony Blue, rồi hướng dẫn em 1 bài nhập môn tã bỉm từ A đến Z. Đi học tiền sản chán chê đúng thật vẫn không bằng chỉ dạy trực tiếp các chị em ạ :))))) Bà í bảo loại này có công nghệ Origami không nếp gấp mới nhất không lo con khó chịu với hằn đỏ, cộng thêm 2 đường chun đáy tã co dãn tốt nên mặc vừa in vì nếu bỉm không vừa là dễ gây tràn tã. Em săm soi, phát hiện phía trước tã Moony Blue có 1 cái rãnh khoét, còn hô hoán với bà ý bảo người ta giao hàng lỗi cho mình rồi chị ơi! Hóa ra quê độ tập 2 =))) Cái rãnh đó là rãnh rốn Oheso sơ sinh để hạn chế tã tiếp xúc với phần rốn nhạy cảm của con. Giờ em chuyển từ săn váy vóc các kiểu sang săn bỉm sales cho con rồi các mẹ ạ, em vừa mua được hàng Moony tặng thêm 6 miếng bên trong túi bỉm, thấy mình giờ tính toán tài chính hơn xưa nhiều hihi. Tủ đựng váy cũng trưng dựng đựng tã Moony luôn vì toàn mua chục gói 1 lúc tranh thủ dịp được tặng quà hay khuyến mại. Nhìn lại 1 năm qua em còn chả nhận ra hot girl năm nào luôn, nhưng thấy con nằm ngủ bên cạnh má phinh phính như con búp bê thấy cũng bõ cái công đẻ ghê í :)))