Khi mang bầu các mẹ tuần thứ bao nhiêu sẽ chuẩn bị đồ đi sinh ạ? Mình hiểu rất rõ tâm trạng của các mẹ, đặc biệt là những người sắp làm cha làm mẹ lần đầu, hồi hộp và mong chờ lắm, mình lần đầu mang bầu cũng vậy thôi.

Mong ngóng con lớn từng ngày trong bụng, rồi mong tới ngày gặp con, mong tới ngày  siêu âm để nhìn thấy con, việc mua sắm đồ đạc đi sinh cũng như đồ dùng cho mẹ và bé sau sinh cũng được các mẹ rất hào hứng, thật ra thì mấy đồ này các mẹ muốn mua lúc nào cũng được hết, thích lúc nào thì mua lúc đó thôi.

Chuẩn bị đồ đi sinh cần mang theo những gì – Soc&Brothers

Nhưng mà có 1 số đồ nên gần ngày sinh hãy mua ví dụ như sữa, mấy đồ thực phẩm ấy, vì nó có thời hạn sử dụng, còn đồ dùng như quần áo, móc treo đồ, các thứ thì mẹ có thể chuẩn bị trước, như mình bước vào tuần thứ 35 là mình đi mua đầy đủ hết mọi thứ xong xuôi, về chỉ giặt giũ và phơi khô xong sau đó gấp đồ lại cất đi, soạn những đồ nào khi đi sinh cần thiết thì bỏ riêng vào giỏ đồ đi sinh tới khi cần xách lên đi là được ạ.

Tuy nhiên, không phải tất cả mọi người đều nên chuẩn bị vào thời gian này, tùy thuộc vào thời tiết nữa nha, vì mình thấy khi mình chuẩn bị đồ còn khá sớm ấy, nhưng mình cũng phòng trừ trường hợp nhỡ sinh trước thì vẫn có đồ sẵn để dùng, hơn nữa vào thời điểm mình sinh là mùa mưa, nên mình mua sớm để giặt giũ và phơi cho khô luôn, tranh thủ mấy hôm trời nắng. Vậy nên, các mẹ hãy xem thử các yếu tố khác mà quyết định xem nên sắm đồ đi sinh khi nào nhé.