Các mẹ ơi, em 29 tuần rồi mà tăng có 8kg thôi.hôm qua em đi khám chỗ bác sỹ Hiệp ở Việt Nhật, bác sỹ kết luận thai nặng 1250g và nhỏ hơn so với tuổih thai 1 tuần, sau đó cho em làm xét nghiệm đường huyết. bác sỹ còn hỏi em là đã từng bỏ thai lần nào chưa và đúng là em đã từng bỏ 2 lần. Lần 1 do rubella, lần 2 là bị lưu khi thai 7 tuần sau 3 tháng em có lại. bác sỹ nói thai em nhỏ là vì em bỏ thai như vậy nên ảnh hưởng đến kháng thể dẫn đến thai nhỏ hơn như vậy và cho em làm xét nghiệm đường huyết. khi về nhà em hỏi các chị có kinh nghiệm và xem bảng trọng lượng thai nhi thì thai của em không hề nhỏ, theo chỉ số thì thai 29 tuần nặng 1,1 kg. Em chỉ theo dõi 1 bác sỹ ở 21 Vạn Phúc nhưng hôm qua đến thử bs Hiệp này tham khảo mà bác sỹ nói thế làm em lo quá. các mẹ cho em hỏi thai nhi của em như thế có nhỏ không? và xét nghiệm đường huyết trong trường hợp này có cần thiết không vì theo em biết thì chỉ mẹ nào tăng cân nhiều quá, con to quá mới làm xn này xem có bị tiểu đường không thôi. các mẹ giải tỏa thắc mắc hộ em với!!!!!!