Chào các chị các bạn,em là người mới hoàn toàn tại wtt,đang sống và làm việc tại TPHCM sinh năm 88 mặc dù e quê ở tỉnh.Hai vợ chồng em sống không có gia đình và người thân bên cạnh nên từ khi có thai đến giờ tất cả các kiến thức phần lớn đều phải search trên mạng không được ai chỉ vẽ hay khuyên bảo gì.Em hiện đang mang thai ở tuần 22 vừa đi SA 4D về,ơn trời là mọi thứ đều bình thường ạ.Nay e lập topic này muốn được làm quen với các chị các bạn có cùng độ tuổi cùng trang lứa để cùng nhau chia sẻ những kiến thức cho con trước khi vượt cạn ạ và muốn nếu được sẽ họp mặt offline cùng nhau tám và chia sẻ cuộc sống hàng ngày(nhất là những mẹ đợi sinh ko phải đi làm ạ hehe).Em cũng có rất nhiều thắc mắc mà không biết các mẹ khi mang thai có giống e không:

_Em đi khám thai ở bệnh viện tuy yên tâm về uy tín nhưng các bác sĩ tư vấn không kĩ lắm cũng không thể trách được vì năm nay các mẹ sinh đông quá,mỗi lần khám là hết lượt này đến lượt khác các bác có muốn cũng trả lời không kịp và hiện e đang khám thai định kì ở bệnh viện DHYD cơ sở HVT ạ,em thấy ở đây SA ko có cân nặng và nhiều số đo khác của e bé như các mẹ trên đây mà khi e hỏi bác sĩ thì bác nói đến tháng thứ 7 mới cần nhưng e vẫn muốn biết cụ thể để điều chỉnh chế độ ăn cho mẹ và bé thích hợp chứ đợi đến mấy tháng cuối mới thúc ăn để con tăng đủ chuẩn thì khổ quá.Các chị các bạn ở đây có ai đi khám thai tư nơi nào ở gần quận Bình Thạnh hoặc Phú Nhuận mà uy tín bác sĩ dễ chịu tư vấn nhiệt tình thì cho e biết với ạ.

_Em tuy khám thai tại đây nhưng có ý định về quê sinh ạ,ngày dự sinh là 22-9,các chị nào có kinh nghiệm khám 1 nơi sinh 1 nơi thì cho e biết cần chuẩn bị những gì và khi nào về quê nằm ổ thì kịp ạ.

Em xin chân thành cảm ơn mọi người.