Chào các mẹ!

Em hôm nay vừa đi lấy kết quả Triple Test ( TT) về 2 VC em buồn quá... Qua sét nghiệm TT thì tỷ lệ mắc hội chứng Dow của thai phụ là >1/50 bác sỹ tại viện ĐH Y khuyên em nên đi chọc ối để lấy kết quả chính xác.

Theo em hiểu Hội chứng Dow là kết hợp kết quả TT và độ mờ da gáy, VD như độ mờ da gáy cao cộng với AFP bé, hCG lớn, uE3 bé thì khả năng mắc hội chứng Dow lớn, nhưng của em độ mờ da gáy có 1.8 mm ( SA tại p.khám của BS Cường), tỷ lệ mắc hội chứng Dow của thai phụ là >1/50, không biết nguy cơ mắc Hội chứng Dow của em là bao nhiêu phân trăm vậy các mẹ? Mẹ nào biết giải thích hộ em với.

Àh! còn nếu đi chọc ối xác định thai nhi mắc hội chứng Dow thì có cách nào khắc phục hoặc chữa cho cháu từ khi còn thai nhi ko các mẹ, hay chỉ có cách bỏ or sống chung vs bệnh, nói thật con nó có hình hài rồi em ko giám...

Em đang rất hoang mang, chẳng biết phải viết sao nữa, có mẹ nào hiểu về vấn đề này vào giải thích hộ em với...

Em năm nay 27T, Tuổi thai 17 w 2 ngày, hiện em vẫn đang SA theo lịch hẹn của BS Cường, về các vấn đề SA thì BS Cường kết luận là bt, duy có Hội chứng Dow là cần kiểm tra lại.