Đây là khoảng thời gian vô cùng khó khăn và thử thách đối với 2 mẹ con mình con nhỉ? Từ lúc hay tin được ông trời ban con đến với ba mẹ, ba mẹ lúc nào cũng vui mừng, có thêm động lực nhiều lắm… nhưng ba mẹ cũng lo lắng cho con rất nhìu, trong lòng luôn khấn vái và cầu nguyện mọi thứ tốt đẹp cho con, chỉ mong sao con khỏe mạnh, lành lặn và ngoan ngoãn đáng yêu! Vậy mà con biết ko, mẹ cũng không hiểu tại sao mà các kết quả siêu âm và xét nghiệm của con lại nằm trong số "bất thường" khiến ba mẹ lo lắng cho con cả hơn 1 tháng trời...

♥ Viết cho con yêu của mẹ ♥

(18 weeks pregnant)

ĐƯỢC TIN CON YÊU KHỎE MẠNH

(。◕‿◕。)

^‿^ Vậy là 2 mẹ con mình đi đc gần nửa quãng đường thời kỳ thai nghén của mẹ và quá trình phát triển ban đầu thật kỳ diệu của con rồi đó! Đây là khoảng thời gian vô cùng khó khăn và thử thách đối với 2 mẹ con mình con nhỉ?

*** Hôm nay con được 18 tuần 2 ngày rồi đó con yêu àh! Cứ mỗi ngày trôi qua thì ngày nào mẹ cũng soi gương để xem cái bụng bầu của mẹ có tiến triển ko, có căng tròn không, to đc chừng nào rồi…, vì qua cái bụng bầu của mẹ là mẹ có thể suy đoán rằng con yêu trong bụng mẹ có khỏe mạnh và phát triển tốt hay ko đấy con ạ! Hôm rồi đi siêu thị điện máy Nguyễn Kim mua đồ tân gia nhà người ta với bà ngoại con, mẹ đã mua hẳn 1 cái cân về để theo dõi kg của 2 mẹ con mình rồi đó! Từ lúc có cái cân trong nhà, rãnh là mẹ lại leo lên – bước xuống để cân, mẹ còn so sánh kg giữa lúc mẹ ăn no và lúc bụng đói nữa. Mẹ thật là quá sức phải ko con? Hihi…

*** Mẹ mang thai con hơn 4 tháng cũng đã đến lúc cái bụng của mẹ bắt đầu to dần lên làm cho mẹ sắp sửa ra dáng bà bầu hơn. Mẹ ko sợ xấu xíu nào cả, mà rất tự hào về điều này, đi đến đâu cũng được mọi người hỏi han và chúc mừng (nhất là khi mẹ tiết lộ con là con trai í..hihi…). Mà không chỉ mình mẹ tự hào hãnh diện về con đâu nha, ba con, ông nội, bà ngoại … ai cũng mừng khi biết mẹ mang thai con, gia đình sắp có thêm thành viên nhỏ đáng yêu mà đặc biệt cậu 3 Hậu của con không hiểu sao cứ mong con là con trai (chắc để có đứa cùng hội cùng thuyền để tha hồ quậy đây mà!) nên khi biết con là con trai cậu ba rất mừng và ham lắm! Mẹ biết con cái là trời cho, không phải ai muốn là được nên mẹ rất trân trọng những gì mình đang có, đặc biệt nâng niu chăm sóc cho thiên thần nhỏ mà ông trời đã ban cho ba mẹ. Con là con trai hay con gái gì ba mẹ cũng đều yêu thuơng con hết vì con là trái ngọt tình yêu của ba mẹ và ba mẹ phải khó khăn cực khổ lắm mới có được con mà!

*** Khoảng thời gian vừa qua (từ lúc con đc 12 tuần đến giờ) là khoảng thời gian thật khủng khiếp đối với mẹ và cả ba của con nữa. Mẹ đã không còn tâm trí làm được việc gì cho ra hồn cả huống chi là ngồi viết lách cho con. ♥ Giờ đây con là niềm hạnh phúc trọn vẹn và lớn nhất của ba mẹ. ♥ Từ lúc hay tin được ông trời ban con đến với ba mẹ, ba mẹ lúc nào cũng vui mừng, có thêm động lực nhiều lắm… nhưng ba mẹ cũng lo lắng cho con rất nhìu, trong lòng luôn khấn vái và cầu nguyện mọi thứ tốt đẹp cho con (riêng ba con đã ăn chay 1 tháng để cầu cho con rồi đó!), chỉ mong sao con khỏe mạnh, lành lặn và ngoan ngoãn đáng yêu! Vậy mà con biết ko, mẹ cũng không hiểu tại sao mà các kết quả siêu âm và xét nghiệm của con lại nằm trong số “bất thường” khiến ba mẹ lo lắng cho con cả hơn 1 tháng trời. Mẹ đã rất lo cho con, ngay từ đầu mẹ đã quyết định và chịu khó đi BV phụ sản lớn nhất ở thành phố HCM để khám sức khỏe cho 2 mẹ con mình để được an tâm. Ngay cái mốc khám thai đầu tiên và quan trọng nhất vào 12 tuần là mẹ con mình đã bắt đầu đi khám ở đó. Mỗi lần đi siêu âm cho con mẹ vừa lo vừa sợ khi leo lên giừơng siêu âm, chính vì căng thẳng như vậy nên mẹ rất hay bị giật mình khi bs xịt cái chất bôi trơn trơn lạnh lạnh và mẹ vô cùng hồi hộp khi bs bắt đầu dùng dụng cụ siêu âm rà rà lên cái bụng của mẹ (ko biết con ở trong đó có thấy giựt mình ko nữa? hihi…). Mỗi lần như thế, mẹ nằm đó căng thẳng chờ để lắng nghe bs đọc về các chỉ số của con, chỉ mong bs kết luận các chỉ số như vậy là con yêu của mẹ bình thường.

Thứ 5 (12/9/2013) :

Đi siêu âm Độ mờ da gáy (Dmdg) lần đầu