Vèo một cái đã đến tuần thứ 35 rồi, em hồi hộp quá các mẹ ơi!!! Hôm qua đi khám về, trộm vía bác sĩ bảo con phát triển đúng chuẩn, 1-2 tuần nữa sẽ sớm ra gặp ông bà bô thôi, mừng rơi nước mắt luôn ấy ạ. Nghĩ đi nghĩ lại cái bụng tròn vo này cũng đã theo mình suốt 9 tháng qua, không biết có mẹ nào giống em không chứ em chưa gì mà đã thấy nhớ rồi đó!

Trong hành trình với bạn bé này, có lẽ khó khăn nhất là không có ông bà bên cạnh nên phải tự xoay sở, phải duy trì chế độ ăn thế nào để khỏe cho mẹ, tốt cho con. Tầm 2 tháng trước em xem tin tức thấy có giới thiệu phần mềm xây dựng thực đơn dinh dưỡng cho mẹ và bé của Bộ Y tế triển khai, thế là em cũng làm theo luôn. Thực đơn có đủ 3 bữa chính và cả bữa phụ, ăn uống suốt ngày nhưng hay ở chỗ là được tính toán cân bằng dinh dưỡng theo cơ sở khoa học nên bảo đảm đủ chất, đủ năng lượng mà không lo tròn quay. Thậm chí là em bị dị ứng tôm cua các loại, phần mềm này có cơ chế thay đổi món phù hợp luôn. Ở nhà chán quá nên em thử nấu các món khắp 3 miền cho đổi vị, ông chồng cũng được hưởng ké hehehe. Ngon thật đó các mẹ ơi, vừa ngon mà vừa đẹp mắt nữa.

Cho đến nay thì em thấy dùng cái này vẫn rất là okela, đỡ phải suy nghĩ mỗi ngày ăn gì, được cho luôn danh sách đi chợ và công thức nấu ăn luôn, tiện ơi là tiện. Em thấy có cả phần theo dõi sức khỏe mẹ bầu và em bé nữa, đợi bạn bé ra rồi em sẽ tiếp tục trải nghiệm và review cho các mẹ sau nhé!

À suýt quên, em gửi link đăng kí tài khoản miễn phí ở đây để các mẹ thử khám phá nè: https://dinhduongmevabe.com.vn , có thực đơn nào hay nhớ rủ em thử với nha!

hình ảnh
Bánh mì kẹp và nước cam cho bữa sáng. Chẹp chẹp.
hình ảnh
Các mẹ nên nhớ là phụ nữ mang thai hay cho con bú chúng mình cần uống sữa để bổ sung canxi cho cơ thể nha. Đây là bữa phụ buổi sáng của mình
hình ảnh
Bữa trưa ngon lành cành đào với mục nướng, nộm rau muống (luộc chín rồi mới làm nộm các mẹ nhé), canh su hào cà rốt nấu sườn với nho. Mình cũng cố gắng bài trí cho đẹp mắt như trên phần mềm hihi.
hình ảnh
Bữa phụ gồm sữa chua và thanh long
hình ảnh
Bữa tối đẹp mắt quá trời với tôm xốt chua ngọt, canh khoai sọ nấu đuôi heo, giá đỗ ớt chuông xào thịt bê và cam
hình ảnh
Trước khi đi ngủ chốt hạ với cốc sữa tươi này nữa là êm bụng cả đêm các mẹ ạ hihi