Đáng lẽ những dòng tâm sự buồn này mẹ sẽ không tâm sự ở đây, nơi mà các mẹ đang hoan hỉ tấp nập với những niềm vui bé nhỏ..

Nhưng con ở bên mẹ, hai mẹ con mình mạnh mẽ ở bên nhau cũng là nhờ sự động viên của các mẹ trên này dành cho những người dưng như mẹ con mình... Sự đồng cảm của những người mẹ :)

Ngày đầu tiên biết con tồn tại trên cõi đời này. Từ khi nhìn thấy 2 vạch trên que thử. Mẹ đã khóc. Mẹ khóc vì vui mừng trước, sợ hãi sau.

Tất cả những điều mẹ sợ, mẹ cũng tìm đến WTT để kể, để tâm sự... Và mẹ con mình nhận được rất nhiều lời ủng hộ của các mẹ trên này.

Rồi mẹ đấu tranh vì con. Đấu tranh với tất cả những lời phản đối dành cho sự tồn tại của con.

Mẹ cắn răng chịu đựng tất cả. Kể cả sự phản đối mãnh liệt từ ông bà ngoại và từ bố con.

Mẹ biết, con cảm nhận được rằng, dù mẹ có hoang mang và sợ hãi đến mức nào thì mẹ cũng chưa bao giờ dám nghĩ đến việc sẽ bỏ rơi con. Vì con là con của mẹ.

Chính vì thế, con đã mạnh mẽ lớn lên trong mẹ.

Con cùng mẹ vượt qua những ngày ốm nghén nặng nề.

Con cùng mẹ vượt qua những ngày dọa sảy thai phải nằm nghỉ.

Con cùng mẹ vượt qua một tai nạn giao thông khá nghiêm trọng.

Con cùng mẹ vượt qua 2 lần trụy tim phải đi cấp cứu.

Và mẹ vui mừng, mẹ lại lên đây khoe cùng các mẹ trên WTT, và mẹ con mình lại nhận được nhiều nhiều lời động viên hơn nữa.

Nhưng con không thể vượt qua được lần trụy tim thứ 3 của mẹ.

Mẹ hân hoan làm sao khi nhìn thấy hình ảnh SA 10w4d của con... Cái hình hài bé xíu dài 36mm của mẹ... Mẹ đã khóc, khóc vì sung sướng. Mẹ nghe trọn 168 nhịp tim của con, và còn muốn nghe lại đến khi bác sĩ phát cáu.

Vậy mà 2 hôm sau, cái nhịp đập mạnh mẽ ấy đã không còn.

Vì mẹ!

Mẹ ko muốn đổ lỗi cho ai cả, tất cả là do mẹ mà thôi.

Lúc làm đình chỉ thai nghén, lòng mẹ đau còn hơn những gì mà thể xác phải chịu. Không thuốc gây tê, ko gây mê, chỉ dùng 1 viên efferagal giảm đau. Nhưng mẹ chẳng cảm thấy gì, ngoài tiếng trái tim mẹ đang thổn thức.

Đến nay đã là 4 ngày.

2 ngày trước, ngực mẹ trở nên căng tức, và tiết nhiều sữa non. Dòng sữa trong và vàng, mùi thơm dịu.

Đến hôm nay thì ngực vẫn căng và sữa chuyển sang màu trắng đục hơn, chỉ cần chạm nhẹ là từng giọt sữa lại chảy dài...

Sao lúc này mẹ khao khát có một cái miệng nhỏ xinh đón lấy những dòng sữa ấy đến thế.

mẹ có thể rất buồn lòng về bố con.

Mẹ có thể rất lo lắng về sức khỏe của mẹ bây giờ.

Nhưng mẹ còn nhớ và thương con gấp bội lần thế.

Cho dù phần kí ức về bố con mẹ muốn quên đi, nhưng kỉ niệm về còn thì mẹ sẽ luôn nhớ mãi.

11 tuần mẹ con mình bên nhau.

Mong cho con bình yên và mạnh mẽ trên một con đường mới.

Mong cho con quên đi những ký ức có mẹ.

Để mẹ một mình nhớ con thôi.

Cảm ơn các mẹ đã ủng hộ và động viên 2 mẹ con em trong suốt thời gian vừa qua.

Chúc các mẹ sớm mẹ tròn con vuông nhé :)