Đây là vấn đề mà các mẹ luôn luôn đau đầu và suy nghĩ 2 thường hỏi nhau Nhưng mà thực chất giảm cân trong quá trình mang thai thì không được bác sĩ hay những chuyên gia có nhiều năm kinh nghiệm về y tế khuyến khích đâu các bạn nhé. Ngay cả đến phụ nữ mà khi mà mang thai mà đang ở trong tình trạng thừa cân hay là béo phì thì vẫn được Bác sĩ khuyên là nên tăng cân trong khi mang thai. Nhưng mà chúng ta không giảm cân nhưng chúng ta có thể tránh bị tăng cân quá nhiều trong quá trình mang bầu thì được nha các bạn. thì chúng ta chỉ cần chú ý ăn kỹ hơn không ăn thả phanh ăn đủ dinh dưỡng cung cấp đủ protein mỗi ngày là có thể hạn chế được tình trạng và tăng cân quá nhanh so với mức bình thường. Bởi vì nếu như các bạn ăn kiêng trong quá trình mà đang mang bầu thì có thể khiến cho thai nhi bị thiếu hụt Vitamin, calo và khoáng chất. Bé sẽ không được phát triển tối ưu nhất trong bụng mẹ.  Và tốt nhất là nên đi thăm khám bác sĩ thường xuyên và trao đổi nhiều hơn với bác sĩ hoặc là chi khai dinh dưỡng để có thể đặt ra được một chế độ phù hợp với lại tình trạng sức khỏe của cả hai mẹ con để có thể duy trì được một chế độ tốt nhất cho quá trình mang thai của bạn. Nhớ là phải luôn luôn đặt sức khỏe của mình lên hàng đầu; kiểm soát lượng calorie mà chúng ta phải nạp vô người đó chính là từ số 1900 đến 2500 calorie mỗi ngày là tốt nhất. Nhớ kèm theo vận động nhẹ nữa nhé