Tiêu chí của mình là: chất lượng ổn, số lượng phù hợp, danh mục cần thiết. Mình chia sẻ thông tin mong mọi người tư vấn giúp xem mình mua có khoa học và tiết kiệm ko nhé: ( mình sắm ở HƯƠNG DIỆN)

Mình tham khảo các mẹ rồi, nhưng lúc đi mua thì đầu óc cũng cứ loạn lên theo cái em bán hàng tư vấn, hihi

- 6 cái áo mio dài tay ( giá trung bình 70k/1 chiếc)

- 2 áo gile, 2 quần mio, 1 bộ bông dày dày chút, bao chân bao tay

áo quần thì mình sắm ít vì xin được 1 ít rồi, cái này ko bàn nữa nhé

Có vài danh mục mình đang thắc mắc:

1. tã giấy caryn cho mẹ trong viện ( 4 cái) + diana mama 1 bịch: vậy có nhất thiết phải mua cả 2 thứ này ko?

2. bỉm cho em bé: loại merrires ( 96 cái): 450k: có đắt quá ko, loại này có tốt ko, còn loại nào vẫn ok ko? hình như e bé sơ sinh thì ko dùng bỉm phải ko nhỉ

3. gối thông hơi cao su thiên nhiên của Farlin: 350k ( cái này nó tư vấn tốt quá làm mình cũng ham)

4. tã giấy bobby + dĩ nhiên cộng với quần đóng tã

5. giặt xả đồ e bé Dnee 3,5 lít giá 298k, mẹ nào tư vấn mình cái này với

6 Sữa tắm gội chung Mustela 500ml, giá 265k: có nhất thiết phải dùng cái này ko, hay dùng của Jonshon baby nhỉ

7. Nước muối sinh lý của Pháp : cả hộp là 162k , mình cứ nghĩ chỉ cần mua cái thuốc Natri 0,9% ngoài hiệu thuốc cơ 8-|

8. Hút sữa bằng tay Happy day; 125k đắt quá phải ko nhỉ.

9. Cái thấm sữa 132k/ hộp của Farlin: cái này có cần thiết ko ợ :o

Ngoài ra mình mua thêm mắc áo, bình sữa, dụng cụ tẩy bình, băng rốn, tưa lưỡi, khăn xô 4 lớp , khăn tắm giống khăn xô nhưng to hơn, khăn ủ, yếm. Vậy mà đã hơn 4 triệu. Về nhà xem lại, phần lớn hàng mình mua là của Farlin

Ngoài ra các mẹ tư vấn cho mình mua mấy đồ còn thiếu:

1. phấn rôm

2. tủ đựng đồ

3. nước tẩy rửa bình sữa ( cái này có thực sự cần thiết ko)

4. Có cần mua túi ngủ cho em bé ko các mẹ

5. chăn bông ấm cho em bé, nên mua loại kích thước nào, chất liệu gì, ở đâu , chứ ở Hương diện xấu lắm, cả cái chặn vỏ đỗ nữa.

cảm ơn cả nhà trước nhé, nếu mẹ nào cần tham khảo đơn giá ở đây tớ sẽ gõ chi tiết cho. Mà nghe chủ Hương Diện nói sữa bầu XO có nhiễm chì, sợ quá, mình đang uống loại này và thấy rất hợp. mẹ nào có thông tin thì chia sẻ nhé =D>