Em chào tất cả các mẹ!

Em đang vui lắm nên phải chia sẻ với các mẹ ngay.

Sáng nay em thử que 2 vạch rồi các mẹ ạ. Ngày trước chẳng dám mon men sang bên này, chỉ vật vờ ở bên Chuẩn bị Mang thai thôi. Hihi. Mấy thags trước em đi khám sức khỏe tổng quát, bác sĩ siêu âm cổ tử cung nói là tử cung của em bị lệch nên khó có con. Thế là em sợ lắm. Về khóc suốt. Lúc nào cũng có tâm trạng như mình bị vô sinh vậy. Em vẫn giấu xã nhà em vì sợ xã lo, định bụng cứ thả khoảng nửa năm, 1 năm, nếu không có thì đi bệnh viện. Cứ âm thầm chịu đựng 1 mình các mẹ ạ, 2 vợ chồng yêu nhau cũng căng thẳng vì lo lắng.

Tháng nào cũng canh ngày rụng trứng, rồi thử que, rồi lại thất vọng.

THáng này em thấy chậm kinh 5, rồi 6, rồi 7, rồi 8 ngày. Trong bụng vẫn chắc mẩm chỉ đơn giản là chậm thôi mà, chắc mình chẳng có đâu. Với lại cũng không thấy người có gì khác. Sáng nay em đến VP sớm, nghĩ bụng thôi đi thử xem thế nào. Trong lòng quả thật cũng không hy vọng gì cả.

Ai dè nó lên 2 vạch các mẹ ạ. Lúc cái vạch nó hiện lên, em còn tưởng là cái que nó bị làm sao, sao lại có cái vạch vạch thế này. Rồi định thần lại và run cầm cập. Rồi em khóc, khóc hu hu trong nhà vệ sinh luôn. Cái vạch nó cứ càng ngày càng rõ lên. Chưa khi nào em cảm nhận được một khoảnh khắc nào hạnh phúc đến như vậy.

Mai em sẽ đi khám xem sao. Bây giờ cứ vui cái đã các mẹ nhỉ.

Hihihi.

:Kiss::Kiss::Kiss: