Chào các mẹ trên diễn đàn webtretho!

*** Hôm qua mình vừa đi siêu âm
thai 11 tuần 6 ngày nhưg đc biết độ mờ da gáy (DMDG) của con mình đến 3.8 mm
và bs siêu âm ở VT cũg khuyên mình lên BV Từ Dũ làm các xét nghiệm cần thiết rồi mới quyết định.

Thật ra thì Thứ 7 (14/9/2013) này mình đã có dự định cùg mẹ lên Phòg khám DV của BV Từ Dũ khám thai lần đầu tiên. Trc đây mình chưa khám thai lần nào vì ko tin tưởg các bs cũg như BV ở VT. Mình mới chỉ SA thai 2 lần : lần đầu tiên là vào lúc 8 tuần để biết chắc chắn có phôi thai và nghe tim thai, và lần thứ 2 là chiều hôm qua khi thai đc gần 12 tuần để đo DMDG do mình hồi hộp lo lắg quá nên ko chờ đc đến T7 mà muốn SA thử trc xem kết quả thế nào.

Mình đc biết BV Từ Dũ hiện nay đag quá tải và rất đôg, 70% là dân ở các tỉnh lên khám rất nhìu.
Các mẹ nào có kinh nghiệm khám ở BV Từ Dũ hãy chia sẻ cùg mình nhé!!
Mình đã đký Họ tên, năm sinh qua tổg đài 08.1081 để lấy số khám là số 60 vào khoảg 7h-7h30 ság.
Khi đi khám thai lần đầu tiên, SA và làm các xét nghiệm mình có cần phải nhịn đói, uốg nhìu nc và nhịn tiểu để cho kết quả thật chính xác ko??

*** Cả 2VC em đều rất bùn và lo lắg vì đây là đứa con đầu lòng mà 2VC vô cùg mog đợi và tâm huyết, cả 2VC suốt từ lúc siêu âm xog đến giờ cứ mãi lên mạng search search tìm tìm kiếm kiếm để tìm hiểu thêm về DMDG. Vẫn hy vọng 1 điều gì đó đối với con của mình, hy vọng ông trời nếu đã ban con đến với mình thì sẽ mãi ở lại với VC mình :(. Cả 2VC mình đều còn trẻ (mình SN86 + chồg SN84) và cả 2 bên gia đình mình đều ko có tiền sử bệnh tật gì cả, cũg chưa có ai trog gia đình đẻ con ra bị làm sao hết trơn ák!! Và trc đây e cũg chưa từg đi khám phụ sản, chưa từg bị vấn đề gì về các bệnh phụ nữ hay sử dụng thuốc tránh thai nào cả.

Các mẹ nào đã gặp trường hợp
Độ mờ da gáy cao
như mình mà đã sinh con ra khoẻ mạnh bình thường thì cho mình xin chút kinh nghiệm và lời khuyên nhé!
Hiện tại mình rất hoang mang và lo lắg :(, cứ như thế này mình sợ sớm muộn rồi cũg sẽ ảnh hưởng đến con mình mất thôi ! hu hu... :((