Chào các bà mẹ,

Mình cũng đang được làm mẹ lần đầu tiên nên có rất nhiều bỡ ngỡ lẫn cảm xúc...Mình có 1 thắc mắc rất mong mọi người chia sẻ!

Vào khoảng tuần 12, mình đi kiểm tra độ mờ da gáy cho bé thì rất ok, bác sĩ còn chỉ vào "điểm sáng" ở bộ phận sinh dục và bảo 70% la bé trai. Lúc đó mình rất vui (vì mình rất thích bé trai) nhưng cũng k nghĩ j nhiều...

Vào khỏang tuần 15, mình đi khám định kì ở 1 nơi khác thì cũng được thông báo là em bé bình thường và khỏe mạnh (chưa phát hiện được dị thường nào). Bác sĩ còn khẳng định 100% là bé trai, 2vc mình vui lắm...

Tuần thứ 16 vài ngày do co hẹn đi xét nghiệm tiền sản sẵn khám bệnh, mình vẫn được bsi ở chỗ mình khám tuần thứ 12 báo là bình thường và là bé trai!

Thế nhưng, hôm wa do bị đau bụng và bi dị ứng khắp người nên mình tới bác sĩ gần nhà (bsi ở chỗ mình khám tuan thứ 15) khám thì bsi bảo k sao, chỉ do di ứng bên ngoài va k ảnh hưởng đến em bé nhưng lại bảo em bé của mình là bé gái (mình được khoảng gần tuần thứ 18) mặc dù hwa em bé của mình nằm ở tư thế hơi khó xem....

Mình thấy hoang mang lắm, chẳng biết nên tin ai, ai mới chính xác chưa kể cả gia đình mình đều đinh ninh em bé la be trai...Mình rất buồn, mong mọi người ai từng có kinh nghiệm xin hãy chia sẻ với mình.

Bà mẹ đang rất hoang mang!