Mình đang mang thai gần 8w ma từ tuần thứ 6 đã thấy chất dịch nơi âm đạo có màu nâu. Mình gọi 1088 hỏi tư vấn thì một nam BS bảo có dấu hiệu dọa xảy thai. Quá lo lắng, chiều đó ã đưa mình đi khám ở Trung Tâm Chăm Sóc Sức Khỏe Sinh Sản trên đường 3-2 q10 HCM. Bác sĩ thử nước tiểu bảo là sạch, cho đi siêu âm kết quả là Thai sống 6,5w, CRL 6,2mm. Bác sĩ kết luận là thai tốt. Mình có thắc mắc về chất dịch có màu nâu thì bác sĩ bảo bình thường. Mừng quá mình về nhà, yên tâm. Thế nhưng những ngày tiếp sau đó cứ mỗi khi tiết dịch là đều có màu nâu cả, cho đến nay là đúng 1w. Mình cũng có gọi hỏi 1088 tư vấn, họ bảo dấu hiệu đó không bình thường nhưng nếu bác sĩ không nói gì thì thôi.

Lúc đầu mình cứ lo sợ thai lưu nhưng các dấu hiệu ốm nghén vẫn bình thường, lại còn mau đói nữa, cứ khoảng 1h là phải nhai cái gì đó không sẽ bị cào ruột mệt lã. Nằm thì khỏe nhưng cứ ngồi dậy là ngực căng đau. Cứ khoảng 14:00 là bắt đầu ọe cho đến hết giờ làm việc.

Mình đã SA 2 lần rồi lại cách nhau có 4 ngày nên BS bảo tháng sau đến khám định kỳ.

Mình lo ơi là lo vì năm nay mình 30t và có thai lần đầu mà lại có dấu hiệu lạ như thế. Không biết Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với mình nhé.