Mang thai lần đầu nên có mẹ sẽ chưa có kinh nghiệm trong việc sinh nở của mình. Dấu hiệu cảm nhận khi xắp trở dạ các mẹ cũng không rõ là như thế nào ý phải không ạ?Hồi mang thai bé đầu mình cũng ngu ngơ lắm, đến ngày dự kiến sinh bé rồi mà vẫn chưa thấy gì, mà đi siêu âm bé bác sỹ bảo bé vẫn bình thường khoẻ mạnh. Về nhà, mình lại nghĩ hay có thể do mình tính ngày dự kiến sinh bé bị nhầm nên mới không đúng ngày như vậy, lại thấy mọi người nói có người bị lên ngày có người sinh sớm nên mình tâm trạng thoải chả nghĩ ngợi gì hết.

Những dấu hiệu chuyển dạ sắp sinh con so mẹ bầu cần biết - META.vn

Mình nhớ khi đó là vào buổi sáng sớm mình bị đau bụng nên không thể ngủ được nữa, mọi người trong nhà vẫn còn ngủ nên mình không dám gọi ai, cứ chịu đau một mình thôi à. Nhưng dần cơn đau trở nên dài hơn, liên tục hơn và theo từng cơn, tầm 5 đến 10 phút lại bị đau, có lúc đau đến chảy cả nước mắt ý.

Lúc nào hết đau thì lại cố ngủ thêm xíu ý. Và khi mình dậy đi vệ sinh thì thấy ra xíu huyết hồng hồng, mình sợ lắm gọi hỏi mẹ thì mẹ bảo đi viện ngay thôi sinh đến nơi rồi. Lúc đó, mình mới biết đó. Giờ mỗi lần nghĩ lại, lại thấy buồn cười thôi ý. Nhưng cũng vì thế mà mình tích lũy kinh nghiệm được cho bé sau không còn khờ dại vậy nữa. Không biết ở đây có mẹ nào lần đầu cũng khờ dại như mình không nhỉ hay chỉ riêng mình thôi.