Các mẹ giúp em với, các mẹ đã từng sinh nở rồi tư vấn cho em biết thế nào là lên cơn đau đẻ thật ạ? Em đang ở nhà một mình, bố thằng ku đi công tác trong Huế thứ 2 mới về, em mang thai tuần thứ 37 rùi ạ, mấy hôm nay có cảm giác ẩm ướt hơn 1 tý (vẫn dịch từ âm đạo ra như mọi ngày nhưng mấy hôm nay em thấy nó ẩm ướt hơn :Sad: ) em chỉ sợ nó rò nước ối thôi! Đêm qua thấy thằng ku đạp kinh quá, mọi hôm nó ngủ khì cùng mẹ nó 1 mạch đến sáng luôn, đêm qua em mất ngủ vì đêm phải dậy đi vệ sinh nhiều( mấy hôm trước trời nóng chắc ra mồ hôi hết nên ngủ 1 mạch đến sáng), hôm qua thì mưa mát trời mà em lại ko ngủ đc,đêm qua bụng em cứng thường xuyên mà lúc nằm có cảm giác hơi ê ẩm phía dưới( liệu đã phải đẻ chưa ạ)! Em đang chờ bố thằng ku về đưa đi khám đây( vì em hok bik đi xe máy:mad: )

Thấy mẹ em bảo khi nào có triệu chứng đẻ còn ra dịch nhớt màu hồng nữa cơ, mà em vẫn chưa thấy gì! Cụ ở xa quá nên khi nào em đẻ mới về chăm sóc đc, h em hoang mang quá, nói dại thằng ku đòi ra trong đêm thì 1 mình em loay hoay chẳng biết làm thế nào! Sớm sớm thì còn chủ động được chứ đêm là em nhát ma lắm:Sad:

Mấy mẹ tư vấn cho em biết cơn đau đẻ, chuyển dạ thật sự cho em học hỏi với...em tuổi còn trẻ mà sinh con đầu lòng nên lo quá:Rose: