Chào các mẹ. Mình có một băn khoăn trong việc đặt tên con, mình thấy các nhà nho hoặc thầy tướng số Trung Hoa thường dựa vào thuật Tứ Trụ để đặt tên cho con. Theo như các thầy nói là tìm tên đặt sao cho tên cháu bé hội tụ, cân bằng theo Tứ Trụ của trời đất là tốt nhất. Ví dụ như : Cháu sinh ra vào ngày, tháng, năm, giờ sinh mà ko được tốt lắm như nhiều Thuỷ hay Hoả quá chẳng hạn thì ko tốt, khi ấy các cụ sẽ tìm một tên nào đó để hạn chế Thuỷ, Hoả nhiều và cân bằng với các mạng khác... Đại loại như vậy, mình chẳng biết thực hư thế nào? có nên theo không vì muốn xem thực tế thế nào thì phải chờ thời gian trả lời. Nhưng mình có biết một bác có xem tên cho các cháu (Chỉ xem cho người nhà vì bác học đại học tại Trung Quốc và nghiên cứu về Kinh Dịch) có tổng kết lại là đã kiểm chứng lại các tên của những nhà lãnh đạo cũng như tên của các quan chức VN thì thấy đều trùng khớp với những tiên đoán về con đường công danh sự nghiệp. Chẳng biết ntn nữa? Mình muốn tham khảo ý kiến các mẹ. Ai có thông tin gì thì chia sẻ nhé.