Trả là mình và Bà Xã mình Đi siêu âm chuẩn bị sinh dc hai công chúa vào thàng 6 này , mà hai vợ chồng mình ko biết dặt tên con là gì cho hợp .

Mình lên diễn dàn mong mấy bạn và mấy mẹ tư vấn giùm cho vợ chồng mình

Mình tên Nguyễn Văn Chung Sn 1986

Bà Xã Vũ Thị Dịu sn 1991

Mình Và vợ mình tình đặt tên con là

Nguyễn Vũ Như ý

Nguyễn Vũ Cát Tường

hoặc

Nguyễn Vũ Khánh Linh

Nguyễn vũ khánh Trâm

các bạn thấy tên nào dễ thương và hợp với vợ chồng mình hơn

hay các bạn thấy có tên nào hay thì tư vấn dùm mình với

Cám ơn các bạn và các mẹ trứơc

Một số bình luận có thể bạn thích

mình thì chưa cưới nhưng cũng mong sau này có 1 cặp sinh đôi, thích nhất là sinh đôi long phụng, ko thì đôi nam, đôi gái thì cũng đc nhưng ngại con gái sau này khổ, hìhì, mình cũng vote cho Như Ý - Cát Tường dù tên này theo mình thì nhiều ng đặt lắm rồi, mình thích đặt tên nam tính 1 tí cho con gái đc cá tính, mạnh mẽ...

chúc mừng chủ top nhé,mình đang tính bầu sau sẽ tìm cách để sinh đôi đây........hơi bị ham hố.Mình cũng thích cái tên Như Ý-Cát Tường,nghe hay hay và ý nghĩa lắm.Với phần mình là người Hoa nên cũng thích tên này

hihi, Tớ mà có 2 cô con gái tớ cũng thích tên Như Ý- Cát Tường. nghe yêu ơi là yêu ý.

Cho có thêm lựa chọn tớ gợi ý tên

Nguyễn Vũ Song Hằng

Nguyễn Vũ Song Hạnh

Tên hơi lạ 1 tí. Nhưng chả hiểu sao tớ thích. :D

Đặt cùng tên thì đúng là nghe rất song sinh nhưng sau này sẽ khó khăn khi gọi chị/em. Nhưng có tình huống này cũng hay. Mình có đứa em cũng đặt tên 2 đứa con gái giống nhau, và bảo là khi nào có bạn trai thì còn làm khó "con rể tương lai" lúc gọi điện thoại đến xin gặp chị hay em ấy mà, hihi...

Năm nay Tân Mão, nếu chọn đặt tên theo phong thủy có thể xét như sau: ngũ hành của Tân là Kim, ngũ hành của Mão là Mộc. Nên chọn tên con có ngũ hành là mộc, ví dụ con trai là Tùng, Bách... con gái có thể là Chi, Diệp, Hoa... Dựa theo điều này thì tên Kim Chi - Ngọc Diệp cũng vừa hay vừa thuận phong thủy (vừa có Kim của Tân và có Mộc của Mão) đó! :Smiling: