Mấy bữa nay lên facebook mà cứ thấy các mẹ rầm rộ hỏi về vấn đề đặt tên cho con như thế nào cho có ý nghĩa và tên đẹp sau này con thành tài. Hiii các mẹ ak đối với mình cái tên nó cũng không quan trọng cho lắm mình chỉ cần đặt tên miễn sao cái tên đặt cho bé nó dễ nghe và dễ nhớ là được mà.

Chụp một số cử chỉ dễ thương bé sơ sinh | Monozy Studio - Sản xuất video,  chụp ảnh chuyên nghiệp tại HN

Nhưng hiện nay có rất nhiều mẹ lên mạng tra mạng để đặt tên cho con có một cái tên đẹp sẽ giúp con sau này học giỏi có công danh thành tài, thật ra công danh thành tài nó đâu có liên quan đến cái tên đâu ak, mình cư nghĩ như này nhé, ngày xưa ấy các ông mà có những cái tên đâu có hay gì đâu nhưng lại là những người làm nên lịch sử ghi tên trong những bảng vàng đời đời con cháu ghi nhớ đúng không ak.

Vì vậy một cái tên đẹp nó không làm nên cho con chúng ta sau này thành danh , công thành danh toại là do khả năng , năng lực và sự chăm chỉ của con thì mới có được nhé chúng ta không nên áp đặt quá về việc chọn tên đẹp cho con, chỉ cần một cái tên đúng nghĩa dễ nhớ là được thôi ak.hi vọng những chia sẻ trên sẽ giúp các mẹ hiểu được về vấn đề lựa chọn đtj tên cho bé nhà mình nhé,