Chào các mẹ trên Webtretho!

Em là thành viên mới của hội, hôm nay có 1 vấn đề mong các chị tư vấn giúp em với.

Em sinh năm 89, và chỗ ở trước kia của em ở q7 (tphcm), Trước khi lập gđ e bít mình bị buồng trứng đa nang (khám ở bác sĩ Liên bệnh viện từ dũ gần chỗ ở cũ) và sau này rất khó có con. nhưng may mắn thay e vừa đám cưới xong thì dính bầu luôn, em cũng nghi mình có bầu vì có những triệu chứng khác thường nhưng thử que thì chẳng thấy gì, e quyết định đi khám thử để bít chính xác có hay k để bít đường tránh những điều k tốt cho con.em khám ở Bác Sĩ Liên luôn vì gần chỗ ở cũ mặc dù e ở q2 rồi nhưng e vẫn hay qua chỗ cũ vì có người nhà ở đó.Em đi khám bs cho thử nước tiểu rồi siêu âm thì kết luận: "Đã có túi thai, phôi và tim thai, CRL# 0.8mm" thai 6 tuần 5 ngày và ngày dự sanh. có cho thuốc về uống dưỡng thai nhưng k có toa thuốc j cả.

Sau đó em có khám thêm vài lần theo lịch hẹn, nhưng lần nào kết quả cũng chỉ có bấy nhiêu, cũng k khác j những lần trước chỉ có khác tuần thai và kích thước của e bé, thai bình thường. e mới đi siêu âm lại hôm qua để đo DG kết luận 1,7mm bình thường và bs có thử máu vì trước khi mang thai e k có chích ngừa j cả. tổng tiền khám là 1.050k (chỉ siêu âm 2d, thử máu và thuốc dưỡng thai (3 vĩ), 1 tuần sau mới có kết quả vì bs đem vào bệnh viện từ dũ xét nghiệm theo quy trình giống bệnh viện.

Nhưng điều em cảm thấy k bình thường ở chỗ bs siêu âm xong có đọc kết quả DG 1,7mm là bình thường, CRL# 68,5mm và ghi vào kết quả siêu âm cũng giống vậy, k có thêm thông tin j hết, nhưng hình ảnh siêu âm trong giấy siêu âm k phải con của em mà là người khác, vì em có nhìn trên màn hình siêu âm lúc đó là 18:43pm, em bé của em đầu bên tay trái, nhưng trong giấy siêu âm thì đầu em bé bên tay phải và em thấy lớn hơn e bé của e, thời gian trong hình 16:33, tuổi thai 32w1d, lúc đó e k có để ý chỉ khi về nhà đem ra xem mới phát hiện.

Mỗi lần khám thai của e k quá 10p, các thông tin trong siêu âm hầu như chỉ ghi "Đã có túi thai, phôi và tim thai, CRL# mm" ngoài ra k có thông tin như nhịp tim hay gì nữa hết. như vậy có sơ sài quá k?

Bởi vì em xác định sẽ sanh ở Từ Dũ nên khám ở BS Liên luôn, vì gần, nhưng lần trước e dâu e sanh (4/2015) cũng khám BS Liên từ đầu đến lúc sanh nhưng đến lúc sanh bs lại k đỡ vì lúc đó đến h đón con nên bs về và nhờ 1 bs khác đỡ dùm e thấy hơi thất vọng sợ đến lúc mình có bị vậy hay k hay bs nào cũng vậy, Mong các chị cho em lời khuyên có nên tiếp tục khám ở đó hay k ah? Và chị nào biết ở q7 có bs nào khám kỹ làm ở Từ Dũ chỉ em với, em cảm ơn rất nhiều!!!!