Hiện tại mình đc 33w rồi nhưng bị gò liên tục từ rất sớm -khoảng ngoài 20w đã thấy gò rồi...cho tới giờ thì càng ngày càng nặng hơn, có thể nói là luôn trong tình trạng bị gò..gò nhiều đến mức cảm thấy đau ê ẩm hết cả cơ bụng do bị căng quá nhiều..mình chán chẳng buồn đếm số lần gò vì vượt mức báo động từ lâu lắm rồi, nếu đếm như các mẹ trên này chắc ngày nào mình cũng phải đi bệnh viện hoặc nằm viện luôn cho đến hôm đẻ mất. Mình uống 4v spassmaverine mỗi ngày ko ăn thua, bsi~ cho uống thành 6v/ ngày...vẫn ko đỡ...bác sĩ có tư vấn mình tiêm thuốc trg thành phổi cho con nhưng mình tìm hiểu trên mạng ko có nh thông tin về loại thuốc này..mà hôm đc bsi~ kê ở phòng khám lại trong tình trạng phòng khám đông khách, lại gần 8h tối rồi, chắc do cũng mệt nên bsi~ tư vấn hơi qua loa ( pk Tâm Hương - bsi Phúc - chắc mẹ nào từng khám ở đây cũng rõ tình hình là do càng ngày càng đông nên chất lg có đi xuống ạ )

Trên mạng thì có thông tin tiêu cực như 2 mẹ đi khám bsi~ Vân gì đó ở pshn tiêm ở tuần 30 xong bị mất tim thai...Có thông tin lại nói rằng phải tiêm trc 32w..Mình rất hoang mang, phần ko muốn tiêm vì nghe tên thuốc đã thấy ngại rồi..phần thì cũng sợ có bề gì sau này hối hận, hay là tiêm? cố giữ con 3 tuần nữa là 36w sinh thì con đã hoàn thiện phổi chưa? phân vân quá các mẹ ạ. Có mẹ nào từng sinh non trước 35w, hoặc đã từng tiêm thuốc tư vấn giúp mình cách giữ con cho đủ ngày đủ tháng nhé ..