Nhà mình đang có xung đột to rồi, các bố mẹ giúp mình với. Chả là mình đang có bầu 8 tuần (bé thứ 3) nhưng mình đã ăn chay trường lâu nay. Hai lần trước mang thai và sinh nở thì mình chưa ăn chay trường. Hiện giờ bố mẹ chồng đang rất bất bình việc ăn chay trường của mình vì lo ảnh hưởng đến em bé. Các cụ đang kịch liệt yêu cầu mình tập ăn thịt cá (thịt gà thôi cũng được) và chuyển sang ăn chay kỳ.

Các cụ đã quyết định bay từ SG ra để chăm sóc mình. Nhất định các cụ sẽ ép mình ăn thịt đấy, hu hu hu. Vấn đề là hiện tại mình không thể ăn nổi bất cứ một loại thịt, cá hay hải sản nào. Mình cũng đã thử mấy lần rồi (thử 1 miếng chả nướng, 1 miếng thịt gà luộc, 1 miếng nem rán) quả thật là tanh không chịu nổi, chưa nuốt đã ọe rồi. Bây giờ mình chán quá. Nếu không tuân lệnh các cụ thì nhà cửa lục đục. Mà tuân lệnh các cụ thì mình biết làm cách nào để cho những món ấy chui vào bụng được đây ? Nghĩ đến mình đã sợ rồi. Mà các cụ đã mua vé để cuối tuần này ra HN rồi. :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: