Hix hix tình hình là em lại phải phiền các mẹ thông thái lần nữa ạ. Chả là tuần sau nhà em sẽ đi SG và đi Vũng Tàu, mà sang tuần thì thai của em được 28 tuần rùi. Bên hãng Viet Jet họ bắt phải có xác nhận của bác sĩ về tình trạng sức khỏe ghi rõ số tuần tuổi thai và " thai phụ đủ sức khỏe để thực hiện chuyến bay".

Đã mẹ nào đi của VJA rùi cho em hỏi với, cái giấy xác nhận của BS ghi những gì và ntn thì hãng họ chấp nhận cho mình đi ạ??????? Về tình hình sức khỏe của 2 mẹ con em trộm vía là đều tốt cả, nhưng hnay đi khám e có hỏi BS xác nhận sức khỏe tốt để đi được máy bay - thì BS trả lời là ko thể viết như thế vào sổ khám cho em được, chỉ ghi thai phát triển bình thường thôi. Hix hix thế nên giờ em đang rất là mù mờ ko biết làm sao. Mà vé thì em đã mua hết rùi, thứ 5 tuần sau là đi, em thấy bên VNAirlines thì bảo chỉ cần có giấy khám thai ghi rõ tuổi thai còn ra sân bay có nhân viên y tế khám cho mình đủ đk sức khỏe là đi bình thường. :(( :(( oa oa em đang hối hận dần đều đây, đến hôm đi mà lại lằng nhằng hok đi được thì bực lắm í....

Mẹ nào đi Viet Jet rồi có thông tin j méc em với ná.

Em cảm ơn các mẹ trc !!!!!!!!!!!!!!!