Chào các mẹ,

Cách đây 3 năm mình có bé và bị tiền sản giật từ tuần thứ 27, dưỡng được đến 35 tuần thì mình sanh mổ cấp cứu, bé bị suy dịnh dưỡng do bánh nhau hư nên chỉ có 1,9 kg thôi. May mắn là bé lớn lên khỏe mạnh, bình thường và đã đuổi kịp các bạn sinh thường vào độ tuổi của bé.

Nay mình đang có thai ở tuần thứ 19 rồi, và bắt đầu có dấu hiệu cao huyết áp trở lại (bình thường h/a của mình chỉ có 10/6 thôi, hiện tại là 14/8).Dù từ đầu thai kỳ mình đã rất cẩn thận (ăn lạt, nghỉ ngơi nhiều và thăm khám bác sĩ thường xuyên), nhưng mình đang lo là tiền sản giật tiến triển sớm quá, sợ không giữ được bé. Bác sĩ cũng chỉ tư vấn cho mình những điều mình đã làm và cũng chỉ nói nếu trường hợp tệ quá (tiền sản giật tiến triển trước khi phổi bé đủ trưởng thành) thì cũng phải bỏ thai. Đã đi cùng con được gần 5 tháng rồi, mình khổ tâm lắm. Mong các mẹ nào có kinh nghiệm thêm để giúp mình kéo dài thời gian đến khi bé đủ sức chào đời, thì chia sẻ giúp mình với.

Rất cảm ơn các mẹ đã đọc topic và chia sẻ với mình. Chúc các mẹ và gia đình một mùa xuân đầm ấm và hạnh phúc.