mẹ nào có kinh nghiệm share e với ...e bị tụ dịch dưới màng nuôi từ lúc mới có thai đến giờ thai của e đc 11w rùi.bác sĩ khám cho e nói e bị dọa xảy nên em đc tiêm và uống duphaton từ đợt đó đến bjo.e tiêm cũng gai đc hơn chục mũi rồi tiêm cả prenyl cả progesteron mấy hôm trc e bị ra máu đầu tiên nàu nâu đỏ rồi e đi tiêm thêm 1 mũi progesteron nữa theo y/c của bác sĩ hôm đó e có SA thai của e vẫn bt tim thai 170 l/p tiêm xong về thì k ra máu nữa nhưng lúc nãy e lại thấy ra ít máu màu đen sệt sệt như socola e sợ quá uống giảm co luôn bụng em giờ đng dâm dẩm đau thôi e ko biết máu đấy là từ vết tụ nó ra hay từ thai vì trc e cũng bị lưu 1 lần lúc 11w nhưng do đợt đấy chủ quan nên thai lưu lúc 7w mà đến tận gần 11w e bị ra máu náu mới đi khám thì thai lưu rồi ...e mới SA đc 4 hôm thôi e tự trấn an mình là máu đen thì là máu tụ từ lâu mới màu đen chứ máu từ thai mà thai e vẫn bt cách đây 4 hôm thì nếu có sao cũng chưa thể đen đc...!!!e trấn an thế thôi chứ r vẫn lo lắm...có mẹ nào cũng TH như e thì chia sẻ e với có mẹ nào bị tụ dịch mà cũng bị ra dụch ko...hôm trc bà bác dĩ nói dịch tụ ra đc thì tốt chả bít ntn ...thấy máu là hãi r huhu