Mình mang thai lần đầu nên rất hoang mang và lo sợ. Chồng mình cũng hiếm muộn. Kinh của mình thường không đều. Mình chậm kinh 11 ngày và thử que thử thì 1 vạch đậm và đợi 1 lúc sau thì đc 1 vạch mờ.31/3 Đi siêu âm BS nói thai dưới 3 tuần, túi ối ĐK = 7mm và hẹn 1 tuần sau khám lại.1 tuần sau 6/4 mình đi khám lại thì BS ghi thai đc 4 tuần, đk=11,5mm rồi lại hẹn 1 tuần sau. Chưa được đến 1 tuần thì 3 ngày sau mình đau bụng lâm râm và ra ít dịch nâu, mình lo quá đã đi khám BS ghi thai trên 4 tuần dọa sảy, túi ối 11,8mm và tiêm cho mình thuốc progesterol 1 mũi và kê thuốc spaspyzin ngày uống 4 viên chia 2 lần. Mình vẫn chưa yên tâm lắm và ra viện 103 siêu âm thì BS ghi trong buồng tử cung có hình ảnh túi thai GS 12mm, tương đương thai 4 tuần 3 ngày, khi mình nói ra chủ dịch nâu thì bs nói là động thai. Hôm sau 11/4 mình tiếp tục đến tiêm thêm 1 mũi progesterol nhưng bụng thì vẫn đau và ra máu như bị kinh. 12/4 mình tiêm tiếp mũi cuối và bs siêu âm lại và nói thai kém phát triển, túi ối đk=10mm rồi hẹn mình 5 ngày sau khám lại. Hôm nay 14/4 thì mình k còn thấy đau bụng nữa và máu ra ít hơn. Ngực k còn căng như trước nữa, nhưng khi ấm nhẹ 2 bên vẫn thấy đau. Mình rất lo lắng tại sao thai tuần thứ 5 lại nhỏ hơn tuần thứ 4 vậy. Ai có kinh nghiệm và đã từng giống trường hợp như mình giúp mình với :-S:-S