Tình hình là em mới 8 tuần thôi. Em ở TDM, Bình Dương. Em khám thai 2 lần ở bv phụ sản nhi BD của bs Chi làm giám đốc, gần ngã 6. Mà báo chí đăng năm ngoái bv này có thai phụ chết, các mẹ sau đẻ thì than bv ấy may tầng sinh môn xấu, đau, đi làm lại mấy lần mới ổn này nọ.. Chi phí sinh cũng ngang với các BV Từ Vũ, Hùng Vương ở SG. Tự nhiện em bị mất lòng tin không muốn sinh khám ở đó nữa. Em dự định là theo khám 1 chổ tư uy tín rồi sau này đi lun Từ Vũ hay Hùng Vương sinh, tuy là bv lớn đông đúc nhưng chất lượng, giá cả cũng hợp với em. Chứ đi tư ở SG thì e k đủ khả năng, em sinh dịch vụ.

Em thấy ở chổ e có 1 chổ phòng khám phụ sản Sài Gòn chi nhánh ở Bình dương, Thấy thông tin trên các trang là các bác sĩ ở đó từ bv Hùng Vương, Nhi Đồng, Y dược xuống.. Kết quả xét nghiệm cũng dưa xuống dưới làm. Nhưng không biết tin cậy k, có mẹ nào đang khám thai ở đấy không? Có kinh nghiệm nào về địa điểm này tư vấn giúp e với. Em muốn tìm 1 nơi để theo dõi thai kì đến lúc sinh. Hay em nên cứ khám ở bv tư cũ, sau này sinh thì đi sg thôi ạ?