E cũng chẳng hiểu chuyện này có phải mẹo gì hay ko nữa.Chả là con bé nhà em dạo này ăn rất hay ọe và biếng ăn và gầy hẳn đi.em thì ko để í nên cứ nghĩ con mải chơi nên lười ăn thế,chỉ giỏi ăn bim bim,bánh kẹo thôi.hôm rồi nghe chị ở chỗ làm mới có bầu kể bà chị í bảo phụ nữ vừa chửa muốn ko bị nghén thì nhân lúc chồng đang ngủ bước qua ng chồng là chồng nghén thay mình luôn,em nghe xong cười bảo làm gì có chuyện í,và ko tin vì em chưa nghe cái mẹo này bjo.Nhưng sau hôm đấy em đến lớp đón con bé nhà em thì bà trông trẻ bảo:hình như con này nó nghén thay mẹ thì phải,từ hồi mày chửa bà thấy nó cứ ậm ọe nôn mãi,bắt đầu ăn cái gì là nó lại ọe 1 cái(ọe khan ạ chứ ko nôn trớ ra cái gì).làm em về cũng suy nghĩ mãi,mà công nhận đúng thật con bé nhà em dạo này hay ọe lắm,em bầu lần này lại chả bị nghén,chỉ sợ mỗi sữa bầu thôi,con nhà em trôm vía rất thích uống sữa thì bjo cứ mỗi lần pha lại bảo:mẹ pha ít thôi,uống thì ko bú liền 1 hơi,cứ mút 1 cái là dừng lại xong rùng mình,mãi mới hết đc bình sữa.Nếu đúng thật là có chuyện đó thì buồn quá vì từ ngày bị thế này con gầy đi hẳn.nửa tháng rồi lại ốm 2 lần nữa nên càng gầy.Thương con quá!

Đã ai gặp hay nghe thấy trường hợp "nghén hộ"này chưa ạ.có cách nào chữa ko nhỉ???giúp em với.