Người ta cứ nói Hôn nhân là mồ chôn hạnh phúc không biết có đúng không? Vợ chồng em mới cưới nhau được 5 tháng nhưng cũng đã thấy tình cảm đi xuống so với thời mới yêu. Từ việc đi chơi đâu, ăn gì, làm gì, mua sắm gì đã có những bất đồng nảy sinh.

Em mới có bầu được 2 tháng, mà như con của em í, chồng thì cứ dửng dưng như không.. Em bây giờ nghén lên nghén xuống, chẳng ăn được gì. Uống nước cũng nôn, ăn gì cũng nôn, chồng cũng chỉ biết nấu cơm vứt đó, ăn thì ăn chẳng ăn thì thôi, ko bao giờ biết hỏi vợ muốn ăn gì? hay tìm hiểu thuốc bổ gì tốt cho vợ, cho con.... Em chỉ sợ mình không ăn được gì thì ảnh hưởng đến con thôi. Vì đứa đầu nên mọi thứ đều bỡ ngỡ.

Đã vậy khu chung cư nhà em ở, nước đục ngàu, nghĩ đến nấu ăn hay đun nước uống đã thấy sợ rồi lại ảnh hưởng đến sức khoẻ, nhất là sắp tới còn sinh con. Bảo chồng đi mua cái máy lọc nước thì hứa lên hứa xuống vẫn chưa thấy í ới gì. Không biết là đang tìm hiểu hay còn chưa tìm hiểu nữa. Tiện các mẹ cho em hỏi nhà các mẹ dùng máy lọc nước loại gì vậy? cho em xin tí kinh nghiệm em tự đi mua. Em đội ơn cả nhà.