Em là thành viên mới toe đây.Mà sao em muốn hỏi thôi mà cũng rắc rối quá đăng ký đi đăng kí lại mà ko được.Em vừa cùng chồng qua Mỹ du học 2nam.Ở nhà mãi thì ko sao vừa qua được tháng tự dưng bị "dính".Mà dạo này em lại ko được khỏe lắm.Do công việc bên này mệt mỏi và xì-trét quá.Hôm trước ở bên VN gửi sang cho em mấy lọ thuốc sắt trên đó đề là dành cho 6thang cuối của thai kỳ để bổ sung tình trạng thiếu sắt và axit folic.Trước khi sang đây em được bác sĩ chẩn đoán là thiếu máu,huyết áp thấp,thiếu canxi máu và caxi...nên có thuốc sang là em uống.Mới uống được 1-2 ngày thấy bắt đầu rớm máu.Em cứ tưởng là có kinh sớm vì chu kỳ bình thường của em là muộn từ 4-7ngày mà tháng trước em bị vào ngày 20 tháng này chắc phải 24 trở đi mới bị ai dè ngày 15 đã có(em cứ nghĩ là do uống thuốc sắt thừa máu nên có sớm).Nó cứ ra ri rỉ khoảng hơn 1tuần.Em thấy ngực to,đau,người mệt mỏi khó chịu.Trong khi đó em vẫn tiếp tục công việc bê vác nặng nhọc và vẫn QH với ông xã bình thường.Ai dè mấy hôm trước mua que thử về thấy hai vạch xanh lè.Em lo quá,việc này ngoài dự tính của hai vợ chồng.Mới sang nên bọn em còn khó khăn lắm để sinh một đứa con bên Mỹ là rất tốn kém mà em thì chưa mua được bảo hiểm(do chưa có xiền mà) nên cũng chẳng dám đi khám xem có bị làm sao ko.Chị nào có kinh nghiệm hoặc là bác sĩ thì tư vấn giúp em với.Con thì cả hai gia đình nội ngoại mong ngóng từ rất lâu rùi(bọn em cưới hơn một năm rùi,gia đình chồng cho em sang Mỹ cũng do muốn sớm có cháu) nên em ko có gan để bỏ nhưng em thấy cơ thể em mệt mỏi thế này chẳng biết có giữ được ko trong khi em chưa tiêm phòng bất kể một loại bệnh nào,lại còn làm việc nặng và bị ra máu,thuốc sắt thì em ngừng uống rồi,bây giờ em ko muốn ăn,đau đầu,nóng lạnh,khó tính,thèm 1số thứ linh tinh mà chỉ VN mới có(như ốc luộc,đồ cay nóng...).Hoặc có ai ở Seattle bên Mỹ thì tư vấn giúp em xem nên mua bảo hiểm như thế nào,nên ăn gì và ko được ăn gì,mua các loại thuốc bổ dành cho người mang thai ở đâu...Giúp em gấp các chị ui,em lo lắng quá!