chào cả nhà,em đang mang thai 8w rưỡi rồi,nam nay em 24t.em với bạn trai quen nhau đã 9nam,và hiện h em vỡ kế hoạch .nên đành fai đám cưới sơm hơn dự tính là năm sau,em đang theo học chăm sóc da và em thật sự cảm thấy rất hoang mang khi bít mình có thai,em lo sợ đủ thứ,em cảm giác như đứa bé trong bụng em như 1 gánh nặng của cả cuộc đời em,bao nhiu dự tính em fai dừng lại hết,e còn 1 tháng mấy la hoàn thành việc học,do ốm nghén,ng mệt mỏi wa em chả lam gi dc,từ tuần thứ 5 em đã ốm nghén,ăn vào là ói,ko bít co fai do em lan dau có thai,chưa có kinh nghiệm + chưa sẵn sàng tâm lý nen viec ốm nghén với em thật kinh khủng,có lúc chỉ vì thế mà em mun bỏ quắt di cho khỏe,nhg ban trai em nhất quyết ko cho,và anh ấy động viên e,chăm sóc em rất chu đáo,đáng lẽ em fai thật hạnh phúc ,nhưng sao em ko có cam giác hạnh phúc khi đang mang trong người 1 sinh linh đang phát triển trong em,e cứ buồn ủ rụ,em còn cảm thấy chán em,mấy hôm nay em nghén ít đi,ngày ói tầm 3,4lan.ăn uổng duoc hơn,nhưng van thấy người cứ uể oải,ko có sức sống,tháng sau la đám cưới rồi,e còn ko có tâm trạng lo chuyện cưới xin vì cứ mệt mỏi và nghén,e thật sự mong sao cho hết nghén nhanh,de em còn lo chuyen đám cưới,mọi ng ai có kinh nghiệm trị nghén và chia sẻ giúp em dc ko,em thấy met moi wa:((:((:((