Chị bạn mình hiếm muộn da uống thuốc tránh thai và nạo hút quá nhiều các bạn ạ, đã 4 năm rồi hai anh chị ý lấy nhau mà chưa có con, anh chị ấy cũng đi lại chạy chữa thuốc nam thuốc bắc nhiều lắm rồi mà cũng chưa có ăn thua đâu các chị ạ, cho nên mình nghĩ đây là một hồi chuông cảnh tỉnh cho nhưng bạn gái nào mà uống nhiều các loại thuốc tranh thai khẩn cấp nên lưu ý các bạn ạ, nguy hiểm lắm, lúc còn trẻ ăn chơi thì không có nghĩ đến hậu quả đâu nhưng khi có gia đình rồi thì mới biết chuyện con cái nó quan trọng như thế nào, việt nam không phải bên phương tây và chúng ta có suy nghĩ không có con cũng được, việt nam là việt nam chuyện con cái nó ăn sâu và gốc dễ phong tục tập quán của người dân, càng những người già thì lại càng cổ hủ về vấn đề này, bạn có thể không quan tâm đến chuyện này nhưng sau này chồng bạn, bố mẹ chồng bạn sẽ cực kì quan tâm, cơ bản bởi chúng ta lại là phụ nữ nữa, ngoài bố mẹ mình thì chỉ có con mình là người mình yêu thương nhất, không có con đến khi về già ta như cái cây bơ vơ trước gió. Khuyên chân thành các bạn trẻ hiện nay, nhất là các bạn nữ, các bạn hãy tỉnh táo các bạn ơi, hãy có những biện pháp tranh thai an toàn nhé các bạn có như thế cuộc đời sau này các bạn mới thoải mái được, đừng để người ta nói ra câu gái độc không con nhé. Hãy nhớ lời mình nhé, sẽ không có thừa đâu ạ.