Các mẹ ơi, em 28 tuổi , thai được 18 tuần, thứ 4 (16/5) vừa rồi , bác sỹ có dặn em đi siêu âm Dấu Hiệu Nguy Cơ , vào phòng siêu âm ở bv Mekong thì bác siêu âm có nói bé nhà em , phần cẳng chân phải (ngay xương chày, trên mắc cá chút) bị gấp khúc như gãy xương, bác nói trường hợp này lạ , chân trái thì thẳng bình thường. Em mới đem kết quả siêu âm tới bác sỹ Hải trên đường Cộng hòa để tư vấn thì bác nói phải theo dõi thêm, đợi 20 tuần đi siêu âm 4D cho rõ hơn, bác nói có thể bé bị dị tật ngay phần đó.

Em buồn lắm , khóc quá chừng , người chị quen biết của em mới giới thiệu em qua phòng khám của bác sỹ Tạ Thủy để khám lại, hôm nay 19/5 em qua đó bác siêu âm 2D rồi nói đúng là chân phải bé có vấn đề, kêu em xuống siêu âm 4D , anh bác sỹ siêu âm ghi kết quả là cẳng chân phải bị gập cong 138 độ, chân phải dài 16mm , chân trái dài 19mm. . .2 bàn chân thì đều nhau 25mm. Em hỏi anh bs có giống vòng kiềng ko thì anh nói cũng kiểu vậy xong ậm ừ cho qua.

Siêu âm xong thì bác Tạ Thủy ko gặp em để tư vấn mà chỉ định cho 1 chị (chắc là bác sỹ thực tập) tư vấn cho em làm xét nghiệm NIPT giá 21tr để sàng lọc nhiễm sắc thể , trước đó khi thai 12 tuần em có làm Double Test thì kết quả bình thường

Thật sự em đang rối bời quá , hoang mang, lo lắng nữa. Ko biết có mẹ nào từng nghe đến trường hợp như của em ko ạ, không biết khi sinh ra có cách nào điều trị hay tập vật lý trị liệu có cải thiện được cho con ko ạ.

Em mong các mẹ nếu biết hãy chia sẻ để em có thể yên tâm hơn . . . Em cảm ơn các mẹ