các mẹ thông thái ơi cho em hỏi, em lấy chồng được 1 năm tròn rồi, ngong bé quá mà thử mãi vẫn 1 vạch thôi ạ. kinh nguyệt của em không đều, từ lúc bắt đầu có tới bây giờ thỉnh thoảng mời đều đc vài chu kì xong lại lung tung hết cả lên. nhưng cũng chưa bao giờ chậm nhiều như tháng này. chả là ngày đầu KKC của em là 7/7/2013 đến nay đã là 4/9/2013 nghĩa là đã chậm 28 ngày rồi. lúc chậm được 10 ngày em thử QST thì chỉ 1 vạch thôi,sau đó cứ 2 ngày em lại thử 1 lần vẫn 1 vạch,thử đến 5-6 que nản quá nên em không thử nữa. hôm 27/8 em đi thử máu và siêu âm, kết quả như sau: beta HCG 2,7 UI/L( đồng nghĩa với việc không có thai), siêu âm tử cung tư thế trung gian,kích thước 62x32x34mm,âm vang cơ tử cung đều,không có nhân khối bất thường,NMTC dày: 14mm,tăng âm,chưa thấy hình ảnh túi thai.. buồng trứng 2 bên bình thường, douglas k có dịch. lúc chậm kinh hơn chục ngày em cũng có triệu chứng buồn nôn nhất là vào buổi sáng, đau mỏi thắt lưng, nhạt miêng, đầu ti sưng đau buốt. bây giờ thì không còn buồn nôn nữa nhưng các triệu chứng kia vẫn còn cộng thêm bụng dưới thấy to to ra thỉnh thoảng nhoi nhói hố chậu bên trái, hay mêt và thở dốc mà sáng nay thử que vẫn 1 vạch. không biết em còn hi vọng gì không ạ, vc em đang mong bé lắm.