Chào các chị! Em do ko tìm hiểu kĩ đã để mình rơi vào hoàn cảnh nay và tội nghiệp cả các bé nữa. Cách đây khoảng 1 tháng e có lập 1 toppic ở đây để xin các chị tư vấn và xin đồ dùng cho bé. Thật lòng lúc đó e tuy đã quyết định sẽ giữ các bé lại nhưng vẫn đắn đo và có ý muốn phá lắm vì e còn quá trẻ để làm mẹ, nếu để lại còn tương lại, danh dự của e, của bố mẹ e, và sinh con ra e cũng ko biết phải sống ntn nữa. Lúc đó e cũng hoang mang lắm, e đã từng có ý nghĩ hay là chết quách đi cho xong nhưng nghĩ đến bố mẹ, các em.... nên chưa làm. Nhưng khi e mở toppic đã có rất nhiều chị vào động viên e, có rất nhiều chị hứa tặng đồ của mẹ và bé cho e, có mấy chị đã gửi CPN đồ bầu của mẹ và đồ ss cho e. E cảm động lắm vì khi mở top mục đích chính của e là muốn hỏi ý kiến của các chị về chuyện nói với bố mẹ ntn thôi chứ e ko nghĩ mọi ng lại tốt với e như vậy vì từ khi có bầu đến giờ e luôn ph chịu những ánh mắt soi mói, những câu nói đầy hàm ý của mọi ng về 1 ng con gái chưa chồng đã chửa. Khi đó e nghĩ cuộc sống này chỉ toàn cạnh tranh và giành giật thôi. Nhưng khi e nhận đc đồ của các chị gửi, nhìn những chiếc áo bé xíu, những cái bao tay... e có 1 cảm xúc khó tả lắm, e thấy yêu 2 bé trong bụng hơn rất nhiều, e thấy tin tưởng cuộc sống hơn và quan trọng là e có niềm tin với quyết định của mình hơn.

Bây giờ mọi thứ với e cũng đã ổn hơn 1 chút rồi ạ, bố mẹ e cũng đã biết, đã mắng e rất nhiều, đặc biệt là mẹ e đã khóc rất nhiều nhưng bố mẹ cũng đã tha thứ cho rồi. Bme cũng cho e rất nhiều lời khuyên - cái này làm e nhẹ lòng đi nhiều lắm ạ. E sẽ ở lại nhà chị họ để sinh bé (tránh sự dị nghị của xóm làng), khi e sinh thì mẹ e sẽ tới chăm e 1 vài tháng. Công ty e thực tập cũng hứa khi e sinh bé xong sẽ xem xét, có thể sẽ nhận e đi làm.

Hôm nay e lập toppic này để cảm ơn các chị trên wtt đã từng động viên chia sẻ với e trong lúc e khó khăn nhất (có hôm e vào toppic và đọc đc cm của chị ánh yeu123 hỏi thăm tình hình của e hôm đó có khỏe ko, có ăn đc ko e đã rất cảm động). E cảm ơn chị carot-susu đã đứng ra xin đồ của các mẹ trong SG cho e, chị ngoclam-thienthannho đã cho e 600.000, chị baobao2011, chị titi-bikini đã tặng đồ bầu cho e, cảm ơn angelbaby đã chuyển đồ giúp mình, chị nguyenan105, chị minhtrieu, chị dinh - jery (ko nhớ chính xác e xin lỗi chị) đã CPN tặng e đồ của bé và rất nhiều, nhiều các chị nữa.

Em ko biết lập toppic này ở đây có đúng ko nữa, tại e nghĩ lập ở đây có khi mới gặp đc các chị đã từng cm động viên, giúp đỡ e. Nếu ko đúng thì nhờ mod chuyển hộ e với ạ.