Các mẹ ơi, em đang ở tuần 34 rồi mà lại bị cảm cúm mới khổ chứ (suốt thời gian có bầu em chưa bị ốm lần nào, khoẻ như vâm, đây là lần ốm nghiêm chỉnh đầu tiên :20: ) Tình hình là hôm trước em tắm gội buổi tối muộn rồi lại cho quạt thốc vào người cho chóng khô tóc (em ân hận lắm :2: ), thế là sáng hôm sau nhức đầu rồi hơi sốt (37 độ 8), đi khám thì thấy bảo viêm họng - amidan cấp, bác sĩ cho thuốc Locabiotal để xịt và Oropivalone để ngậm, tuy thấy bảo bà bầu dùng đc nhưng em vẫn sợ sợ nên chỉ dám ngậm một viên thôi, còn lại là ngậm nước muối. Đến hôm sau thì hết sốt, hết nhức đầu, nói chung gần như khoẻ lại bình thường thì lại bắt đầu có dấu hiệu cảm cúm, hắt hơi nhiều, đến bây giờ thì tịt mất một bên mũi rồi, khi nằm rất khó chịu, đầu óc cũng nặng nặng, ko thoải mái. Híc, em phải dài dòng thế để các mẹ nắm được tình hình để còn giúp em với. Túm lại em muốn hỏi xem đã có mẹ nào có kinh nghiệm xử lý mấy vụ cảm sốt này chưa ạ? Làm thế nào cho nó mau hết, em thì mới chỉ dám súc miệng và nhỏ mũi bằng nước muối thôi, sợ ảnh hưởng đến em bé lắm, híc. Với lại đã có mẹ nào dùng hai cái thuốc kia khi có bầu chưa ạ? Không biết có ảnh hưởng gì không? Em đọc hướng dẫn thì thấy ghi cái Locabiotal là kháng sinh tại chỗ, tức là theo lý thuyết nó sẽ chỉ tác động vào khu vực mũi họng thôi, không đi chỗ khác, nhưng em vẫn thấy ko yên tâm. Các mẹ giúp em với, em có bầu lần đầu nên lo lắm, híc. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!!