Các mẹ yêu quí, chúng ta vui mừng chờ đón những đứa con thân yêu chào đời, với bao nhiêu thắc mắc, hồi hộp, lo lắng cho sự ra đời của chúng được trọn vẹn. Tớ là một trong những bà mẹ rất thích áp dụng các mẹo nhỏ, các phương pháp dân gian và khi nghiệm ra thì quả thật ông bà, tổ tiên chúng ta rất....giỏi hi hi. Mở đầu hơi loằng ngoằng một chút nhưng tựu chung lại là tớ chỉ muốn lập topic này để chúng ta trao đổi các mẹo dân gian dễ làm, dễ thực hiện, đã có kinh nghiệm đúc rút từ bản thân hoặc người thân trong gia đình, hoặc chỉ nghe nói đến để chúng ta trang bị một hành trang cho quá trình mang thai, chuẩn bị sinh được trọn vẹn.

Mở đầu tớ có một mẹo dân gian đã tự thực hiện cho bản thân cũng như tuyên truyền cho rất nhiều bạn bè, người thân và đều có tác dụng đó là:

Để em bé sau này sinh ra ko bị đi tướt khi mọc răng và đường ruột tốt thì khi
mang thai
đến tuần thứ 32 và 33 các mẹ hãy ăn món dạ dày lợn hấp hạt tiêu.

Cách làm:

dạ dày lợn 1 cái (loại nhỏ thôi)

hạt tiêu sọ 1 lạng

dạ dày làm sạch cho hạt tiêu nhồi vào trong khâu tạm lại cho khỏi bị bung hạt tiêu ra ngoài cho vào nồi hấp cách thủy khoảng 30 phút

lúc ăn, bỏ hết hạt tiêu đi chỉ ăn nguyên phần dạ dày và phải ăn hết sạch cả cái vào đúng tuần mang thai thứ 32 và cách một tuần sau (tuân 33) lại ăn một cái nữa là hoàn thành nhiệm vụ.

Đảm bảo bé của bạn sinh ra ko bao giờ phải nghĩ đến chuyện mua men tiêu hóa hay thuốc thang vất vả suốt ngày. Trộm vía, như bạn thỏ nhà tớ có bị thì cũng chỉ gọi là đi lỏng đúng 1 lần, đi xong ăn 1,2 miếng cà rốt luộc là ko cần phải nghĩ ngợi nữa. mọc răng cũng chỉ ngây ngấy sốt 1 tẹo chứ chả có biểu hiện gì qua đường tiêu hóa cả:Smiling: . Đến giờ bạn í gần 3 tuổi mà mẹ còn chưa bao giờ thèm cho bạn í uống kháng sinh í ạ.:Smug:

Tớ đang hi vọng là sẽ thực hiện được cho bạn Tiểu Long nữa đây.

Các mẹ có bài dân gian nào thì vào chia sẻ nhé.

Chúc cả nhà ta 9 tháng 10 ngày bình yên, hạnh phúc :Rose::Rose::LoveStruc: